Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 26

[BBVN.net] Cuộc thi chia sẻ video chủ đề 'Khoảnh Khắc Việt Nam' bằng Story Marker trên BB10

[IMG]http://www.**********************/attachments/slide-jpg.60076/[/IMG]

<p align="justify">Trong tháng này chúng ta có rất nhiều ngày lễ kỷ niệm tại Việt Nam đó là giỗ tổ hùng vương và ngày giải phóng hoàn toàn miền nam thống nhất đất nước, và để sôi động không khí diễn đàn chào mừng ngày hội này thay mặt BlackBerry Việt Nam mình xin công bố tổ chức cuộc thi [BBMaker] tạo video ý nghĩa ngay trên ứng dụng Video Maker của BlackBerry 10.

Chắc hẳn các bạn đã từng nghe qua ứng dụng Story Maker trên BB10 từ hệ điều hành 10.2.1 trước đó và hẳn là sẽ không xa lạ đối với mỗi người dùng BlackBerry chúng ta. Story Maker là một ứng dụng mới trên BlackBerry 10 mà các hệ điều hành trước không có. Chức năng chính của nó là ghép các hình ảnh lại với nhau để tạo thành 1 video clip, bạn có thể lồng thêm nhạc, tạo hiệu ứng màu sắc cho clip mình tạo ra.

Tại sao là là Story Maker? Bạn chính là người viết nên câu chuyện theo ý bạn. Bên trong công cụ có sẵn những chủ đề mà bạn có thể sử dụng để tạo ra một video của riêng bạn. Story Maker cho phép bạn tải lên những hình ảnh và video của bạn kèm theo nhạc nền sẵn có - biến nó thành một video lưu lại những kỷ niệm, một bài giảng hay bất cứ điều gì bạn muốn. Nhạc nền được chọn từ một số mẫu mặc định có sẵn.</p>Video demo về Story Maker trên BlackBerry 10:

Ai chưa từng sử dụng tính năng này có thể tham khảo tại: Cùng chia sẻ câu chuyện với bạn bè bằng ứng dụng Story Maker
    1. Nội dung và chủ đề hướng đến:
    • Hình ảnh toát lên phong thái Việt Nam bao gồm danh lam thắng cảnh, địa danh nổi tiếng, khoảng khắc Việt Nam
    • Chia sẻ câu chuyện của bạn trong những dịp lễ tết ý nghĩa (ví dụ: hội thao, du lịch, từ thiện, picnic...)
    • Chia sẻ câu chuyện về cuộc sống xoay quanh BlackBerry của bạn trong dịp nghỉ lễ này
    • Hình ảnh phải chụp trong vòng 3 tháng trở lại, tránh tình trạng lấy hình từ rất lâu làm Maker
    • Chương trình với một thông điệp là mang bạn đến với cộng đồng, giao lưu và chia sẻ và tản mạn cùng BlackBerry cuối năm, vì vậy hãy thỏa sức bay cao và sáng tạo nhé.
    2. Nội quy cuộc chơi:
    • Video không được quá dài hoặc quá ngắn, tối thiểu là 2 phút và tối đa là 10 phút
    • Video không được có những hình ảnh phản cảm, vi phạm thuần phong mỹ tục Việt Nam
    • Thỏa sức bay cao sáng tạo với câu chuyện của riêng mình và hướng đến nội dung chính 'Tôi Yêu Việt Nam'
    • Bài dự thi được tải lên Youtube và dẫn link vào bài viết dự thi của bạn (tương tự như Video bên trên)
    • Mỗi bài tham dự sẽ có những chia sẻ về nội dung Video mà bạn đưa lên, nội dung càng ý nghĩa và cuốn hút thì sẽ được nhiều đánh giá tốt hơn
    • Hình ảnh phải được chụp trên chiếc BlackBerry của bạn và được làm từ chính phần mềm Story Maker trên dòng máy BlackBerry 10
    • Ưu tiên những bài viết trình bày mạch lạc, dễ hiểu với hình ảnh xen kẽ nội dung và một video chính thức
    3. Cách thức tham gia cuộc thi:
    • Bài viết tham dự phải có tiêu đề bắt đầu bằng [BBMaker]'Nội dung bài viết'. Ví dụ: [BBMaker] Giỗ tổ Hùng Vương
    • Bài viết phải được viết trong mục Khoảng khắc BlackBerry > BBMaker - Khoảng khắc Việt Nam
    • Bài viết được phép hoàn thiện trong vòng 03 ngày kể từ khi tham dự, sau 03 ngày các bạn không được sửa bài viết nữa để mang tính công bằng hơn giữa các bài dự thi, nếu sửa bài viết thì phần dự thi sẽ bị loại.
    • Để cho các bạn thoải mái hơn trong thời gian tham gia thì thời gian gửi bài dự thi sẽ là từ hôm nay đến hết ngày 09/05/2015
    • Lưu ý: Các bài dự thi không đúng quy cách sẽ bị Ban Quản Trị xóa để tránh tình trạng tham gia qua loa để nhận quà chứ không mang tính chia sẻ và tương tác cùng cộng đồng
    4. Các đánh giá bài viết và giải thưởng:

Để nhanh chóng và có kết quả nhanh nhất thì chúng ta sẽ có ba giải dành cho thành viên tham dự dựa theo tiêu chí bài viết nào dự thi nhận được nhiều like và tương tác tốt nhất sẽ được Ban Quản Trị chọn lựa.

Để tránh tình trạng tạo nick like và comment ảo ngoài việc xem xét lượt view bài viết Ban Quản trị sẽ đánh giá dựa trên hai tiêu chí song song đó là lượt phản hồi bài viết tốt, lượt like nhiều nhất và Ban Quản Trị sẽ đánh giá và đưa ra quyết định cuối cùng dựa theo những bài viết hội đủ các tiêu chí trên.

Ghi chú: Những bài dự thi sớm có thể sẽ là lợi thế cho bạn ! [replacer_img]

5. Giải thưởng hấp dẫn:

[COLOR=rgb(0, 0, 255)]Update.... phần quà ngày 20-04
    [/COLOR]

Giải nhất:

• [COLOR=rgb(255, 0, 0)]01 điện thoại BB Curve 9220 Likenew/Nobox[/COLOR] (Dâu Đen)
    • 01 Voucher bao da tự chọn BlackBerry từ Davis.vn
    • 02 Stress Ball BlackBerry
    • 01 bộ ứng dụng Việt Hợp Software dành cho BB10
    • 01 Áo thun BlackBerry (Black hoặc White) Link tham khảo
    Giải nhì:
    • [COLOR=rgb(255, 0, 0)]Sạc Pin dự phòng Genius 6000 mAh [/COLOR]Dâu Đen - link
    • 01 Áo thun BlackBerry (Black hoặc White) Dâu Đen - link
    Giải ba:
    • [COLOR=rgb(255, 0, 0)]01 tai nghe BlackBerry Wired 3.5mm[/COLOR] Dâu Đen - link
    • 01 Áo thun Dâu Đen (Black hoặc White) Dâu Đen - link
    Khuyến khích: Dâu Đen sẽ tài trợ thêm [COLOR=rgb(255, 0, 0)]móc khoá BBM[/COLOR] cho tất cả các thành viên gửi bài dự thi đúng qui định. Dâu Đen - link

6. Lời cảm ơn các nhà tài trợ:
    • [COLOR=rgb(0, 0, 0)]Chân thành cảm ơn nhà tài trợ[/COLOR] Dâu Đen BlackBerry[COLOR=rgb(0, 0, 0)] đã ủng hộ những phần quà ý nghĩa cho chương trình này ![/COLOR]
    • [COLOR=rgb(0, 0, 0)]Chân thành cảm ơn đơn vị dao da [/COLOR]Davis.vn[COLOR=rgb(0, 0, 0)] đã tài trợ những phần quà ý nghĩa cho các giải trong chương trình này ![/COLOR]
    • [COLOR=rgb(0, 0, 0)]Cá nhân hoặc đơn vị nào có nhã ý tài trợ cho chương trình này vui lòng email về BQT diễn đàn ********************** theo địa chỉ mods@**********************[/COLOR]
    PS: Mạnh dạn chia sẻ cùng cộng đồng những câu chuyện ý nghĩa nhé, chắc chắn khoảnh khắc của bạn sẽ mãi còn đó trong lòng mọi người ! ({})
    BQT **********************

Hay. Cuộc thi rất ý nghĩa. Phải tham gia mới được. Nhất định phải giật giải này...

Trích dẫn Gửi bởi Nguyễn Huy Diễn
    Hay. Cuộc thi rất ý nghĩa. Phải tham gia mới được. Nhất định phải giật giải này...
    Định giật giải mấy ạ? Em giật phụ bác

Trích dẫn Gửi bởi Mèo
    Định giật giải mấy ạ? Em giật phụ bác
    E giật giây đi... để a giật giải...

Cuộc thi này có lý àh. Có tính chất gắn kết cộng đồng cao. Good. Nhưng mỗi cái không có hình gì để mà làm phim kiếm giải. Bác nào có cho e cop với nha. Đk dự thi, chúng giải thì ae mìn cưa đôi hjhj({})=))

Trích dẫn Gửi bởi Nguyễn Huy Diễn
    E giật giây đi... để a giật giải...
    Mèo và bác huy diễn giật đi. Rớt e lượm mình cưa 3 nha....hj=D({})

Trích dẫn Gửi bởi tavanvy
    Cuộc thi này có lý àh. Có tính chất gắn kết cộng đồng cao. Good. Nhưng mỗi cái không có hình gì để mà làm phim kiếm giải. Bác nào có cho e cop với nha. Đk dự thi, chúng giải thì ae mìn cưa đôi hjhj({})=))
    Có 1 mem đăng kí dự thi rồi đó bác. Toàn là những hình chụp cuộc sống bình dị, những sự kiện gắn kết và kỉ niệm tình anh em, rất thực và gần gũi Nên bác cứ xách đt đi và chụp thôi

Trích dẫn Gửi bởi Mèo
    Có 1 mem đăng kí dự thi rồi đó bác. Toàn là những hình chụp cuộc sống bình dị, những sự kiện gắn kết và kỉ niệm tình anh em, rất thực và gần gũi Nên bác cứ xách đt đi và chụp thôi
    Mình không có thời gian để mà chụp nữa bạn mèo ơi!!! Được theo dõi dđ và nc cùng ae bber là zui rồi. Chứ để thời gian góp vui chắc khó lắm.!!!! Nhưng ăn cop thì được. Vì ngày trước đi hok hay cop lắm. Hjhj=D({})

Oi cai moc khóa........Tiec qua. Hic..........

haizz mới ctay gấu mà lên diễn đàn thấy cái hình chà bá, chơi ae à nông dân

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối