Kết quả 1 đến 5 của 5

[BBstory] BB một chặng đường

Đọc bài trong mục bbstory lòng cảm thấy dạt dào cảm xúc nên tôi cũng muốn kể câu chuyện một chặng đường gắn bó với blackberry. Dù thời gian đã làm mai một đi một số cảm xúc nhưng tôi sẽ cố hình dung một cách chính xác nhất.

Tôi đến với blackberry lần đầu tiên vào năm nhất đại học, khi đó mới chân ướt chân ráo lên hà nội này học, lòng đầy nhiệt huyết tuổi trẻ hòa cùng những thay đổi của cuộc sống tôi cũng quyết định thay điện thoại để làm mới chính mình, chia tay em 1202 đã bấm trắng bàn phím với đầy ắp kỷ niệm tuổi học trò tôi tìm đến blackberry như để khẳng định mình đã trưởng thành hơn, cho dù không hoàn toàn như vậy. Sau đó tôi đã cưới cô vợ 8830 về. Cảm xúc lâng lâng khó tả khi cầm trong một chiếc điện thoại to và có bàn phím đầy đủ, về đến phòng tôi chạy ngay đi khoe với các anh ở xóm, ai cũng khen tấm tắc làm tôi cũng mát mặt, những chỉ 2 ngày sau em này đã tỏ ra là một cô nàng khó chiều, em nó đã lộ ra những tính xấu mà như một bác trên này đã nói: tra nát google để chữa các bệnh lặt vặt cho em. những lần em mất sóng cũng giống như những lần tôi chốn học đi chơi điện tử, càng ngày càng nhiều. và không thấy có dấu hiệu suy giảm.

Lúc này đã bước sang học kỳ 2 của năm nhất, tôi quyết định chia tay em nó cũng như chia tay những ngày tháng thoắt ẩn thoắt ẩn. nhưng chính những lúc tra google tìm bệnh , tôi đã nảy sinh tình cảm với blackberry, tôi cho cô nàng CDMA này đi chặn giấy cho người ta để mình rước được viên ngọc trai thần bí. 8120 với thân hình thon gọn đã quyến rũ tôi từ cái nhìn đầu tiên. Tôi chiều chuộng em hết mực, tôi thường xuyên khoác cho em những bộ áo mới cùng với chiếc bao da đã tạo nên cho tôi một phong cách độc đáo so với các bạn cùng học. Nhưng với bản chất lăng nhăng đã ở trong máu của những thằng đàn ông, dù vẫn yêu viên bi nhỏ sáng trong đêm, tôi tìm đến cảm giác lạ mềm mịn trên phím trackpad.

Hè năm thứ nhất vào một chiều giông bão, tôi và em lao đi trong mưa đến đón em curve 8520 về với gia đình. Sau một chiều đàm đạo với một bác bên Giáp Bát em cuver đã chính thức thuộc về tôi. Giờ nghĩ lại cưới em về là một quyết định sáng suốt nhất của tôi. Tôi và em sánh bước bên nhau, tôi thích em vì em thật dễ bảo với những nút tắt trên đỉnh đã cùng tôi feeling theo các giai điệu từ nhẹ nhàng đến nóng bỏng giúp thôi có những động lực vượt qua năm thứ 2 buồn chán và tẻ nhạt.

Lúc này cơn bão cảm ứng đến làm con người thay đổi từng ngày, cậu nào cũng Samsung, lg oai lắm thì iphone. Máu nóng trong người nổi lên tôi đua đòi theo đám bạn, tính yêu với 8520 ngày nào mà phai nhạt. tôi tiễn em theo một gã nhà báo, kỳ kèo bớt một thêm hai cuối cùng em cũng ra đi, hắn hứa để em làm trợ lý ghi âm trong các buổi phỏng vấn vì vậy mà tôi cũng được an ủi phần nào trước khi đón em storm 9520. Em đến với tôi như một cơn say nắng hơn là một cơn bão. Tôi tìm đến như để thỏa mãn tính đua đòi hiếu thắng của tuổi trẻ mà quên đi mình đã từng yêu BB như thế nào… để rồi khi đã mệt mỏi chạy theo các cuộc chơi, với những lần thay điện thoại như thay áo tôi, những cuộc tính đến rồi đi tôi trở về với blackberry như một điều đã báo trước. trước mắt tôi đã là năm thứ 4 và em, em bold 9900. Đây quả thực là niềm ao ước của bất kỳ tín đồ blackberry nào trên thế giới. có em tôi như có thêm một cô thư ký dịu dàng và đầy tâm huyết. em cùng tôi đi qua những bài thuyết trình những ngày tháng ăn ngủ cùng đồ án. Nhờ em mà tôi cũng có thêm nhiều người bạn trên thế giới nhờ BBM, một anh chàng người Sing muốn tìm văn hóa Việt Nam, một cô nàng da đen ở tận Nam Phi muốn tìm người cùng học tiếng anh… nghĩ lại những kỷ niệm đó lại làm tôi nhớ em nhiều hơn !

Tôi đã đánh đổi em lấy một chuyến du lịch Malaysia, không biết quyết định này có đúng hay không nhưng nó để lại trong tôi đầy tiếc nuối, để mà bây giờ tôi vẫn tìm hình bóng em trên các diễn đàn. Mong tìm lại những cảm giác ngày nào tôi tìm đến bác 9000. Dù là bậc cha chú của em 9900 những bác này quả thực vẫn còn rất phong độ. Nào mail, nào bbm, nào word excel bác vẫn chiến ngon lành.

Dù không lâu nhưng quả thực trặng đường trải nghiệm blackberry đã để lại trong tôi vô vàn cảm xúc. Giờ đây ngồi nhớ về các em trong một chiều đông Hà Nội tôi thầm cảm ơn blackberry đã cho tôi một thời đam mê đến thế.

Trích dẫn Gửi bởi Đức Giang
    em nó đã lộ ra những tính xấu mà như một bác trên này đã nói: tra nát google để chữa các bệnh lặt vặt cho em.
    Câu trên là của em nói, hehe. Đúng như những gì bác chia sẻ, thời gian ban đầu với BB đúng là ác mộng đối với bất cứ ai, chắc đây là lý do BB kén người dùng, một số người bỏ cuộc và tìm cho mình 1hđh mới, những người kiên trì còn lại thì tiếp tục xài rồi 1 ngày nào đó, họ nhận ra mình yêu BB đến nhường nào. Cảm ơn bài viết của bác
    P/s : em cũng thích 9900 nhưng tim em đã có huyền thoại Bold 9000 rồi.

Bác đang viết hăng lại ngắt, bác làm em hụt hẫng quá.

Hãy trở lại với BlackBerry mạnh mẽ hơn khi xưa bạn nhé, tình yêu dành cho BlackBerry vì sao phải kìm hãm lại !

Trích dẫn Gửi bởi QuânMèo
    Câu trên là của em nói, hehe. Đúng như những gì bác chia sẻ, thời gian ban đầu với BB đúng là ác mộng đối với bất cứ ai, chắc đây là lý do BB kén người dùng, một số người bỏ cuộc và tìm cho mình 1hđh mới, những người kiên trì còn lại thì tiếp tục xài rồi 1 ngày nào đó, họ nhận ra mình yêu BB đến nhường nào. Cảm ơn bài viết của bác
    P/s : em cũng thích 9900 nhưng tim em đã có huyền thoại Bold 9000 rồi.
    chuẩn luôn, hồi đầu bỏ android rước 99 về, dùng dc mấy hôm e chỉ muốn quăng máy đi :'(