Trang 1 của 10 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 98

[BBStory] Hành trình từ trái tim

"What come from heart goes to heart. " -- Samuel Taylor Coleridge​
    • Trong series phim " The butterfly effect " do mỹ sản xuất có 1 chi tiết khá thú vị ,đó là nhân vật chính có thể quay ngược thời gian trở về quá khứ và thay đổi nó làm cho tương lai biến đổi hoàn toàn .Đôi khi tôi tự hỏi mình rằng nếu Thorsten Hens và Mike Lazaridis có 1 cơ hội duy nhất để trở về quá khứ vào tháng 6/2007 ( năm mà iphone ra mắt ),liệu ông có dám thay đổi Rim để trở thành đối trọng với Apple hay không .Tôi nghĩ nếu điều đó xảy ra thì giờ đây ta đang cầm trên tay những sản phẩm cảm ứng, màn hình to gần giống với đa số smartphone trên thị trường bây giờ.Nhưng điều quan trọng nhất là cái chất đặc trưng của BB còn không ?. Cái chất của curve, storm, bold ,BB 10, của bàn phím và hệ điều hành ?.Cũng vì cái chất đó mà tôi chọn BB chứ không chọn cấu hình hay mẫu mã thời thượng,và cho đến giờ tôi vẫn không hề hối hận vì quyết định của mình.
    • Tôi nhớ lần đầu tiên khi tôi mua z10 4.5 triệu ( lúc mới ra tôi không đủ khả năng mua ), mấy thằng bạn làm chung dùng sky ,samsung đã chọc vui tôi rằng : " siêu phẩm BB mà không chơi được game avatar,không có game khủng như của android, màn hình thì bé" .Tôi chỉ mỉm cười và nói với họ rằng :" nếu cần những thứ đó thì tao đã không chọn BB "

[IMG]http://www.**********************/attachments/images-2-jpg.56137/[/IMG]

• BB Đã mang đến cho tôi nhiều niềm vui ,cảm giác phấn khích khi cầm trên tay bold 9000 ,z10 ,hay lâu lâu lôi em 8820 ra nghịch bàn phím ,cho đến những nỗi bực dọc khi sản phẩm cao cấp như playbook không thể sạc pin khi bị kiệt pin, Z10 bị limit wifi .Nhớ những lúc thức cả đêm uprom cho os 5.0 hay tra nát cả google để sửa lổi vặt của em nó. Ghét nhiều mà thương cũng nhiều ,rồi dần dần tôi đã yêu em ,yêu nhiều lắm lắm.
    • Công ty Rim ngày xưa hay Blackberry bây giờ đã mang đến cho chúng ta những trải nghiệm độc đáo ,khiến chúng ta mày mò ,nổ lực khám phá để chinh phục và làm chủ chiếc điện thoại của mình chứ không phải làm nô lệ cho nó . BB à ,bạn khiến chúng tôi tự hào về bản thân mình ,giờ bạn gặp khó khăn ,chúng tôi sẽ luôn bên bạn và cổ vũ cho bạn.
    • Tôi yêu BB chứ không cuồng cái gì của BB cũng là số 1, vẫn còn nhiều hạn chế như kho ứng dụng ,lỗi vặt ..v..v .Hy vọng công ty sẽ ngày càng phát triển và phục vụ người dùng tốt hơn

[IMG]http://www.**********************/attachments/images-jpg.56136/[/IMG]

• Kết : chúng ta không thể nào biết được tương lai sẽ ra sao ,có thể ngày mai Apple hay Samsung sẽ mua lại toàn bộ BB hay chỉ 1 mảng di động giống như Microsoft đã làm với Nokia ,hay củng có thể 1 tên tuổi vô danh nào đó sẽ tạo 1 cú sốc giống như iphone đã từng ra mắt .NHƯNG CHO DÙ THẾ NÀO ĐI NỮA ,TÔI VẪN YÊU CHIẾC BB CỦA TÔI .Cám ơn các bạn đã đọc và chúc các bạn năm mới vui vẻ,tràn đầy hạnh phúc. Tặng riêng người tôi yêu BB ca khúc "Aubrey " của nhóm nhạc Bread ,nhẹ nhàng và sâu lắng không ồn ào như chính bản thân nàng.
    "And BLACKBERRY was her name
    A not so very ordinary girl or name
    But who's to blame?
    For a love that wouldn't bloom
    For the hearts that never played in tune
    Like a lovely melody that everyone can sing
    Take away the words that rhyme, it doesn't mean a thing"

Sài gòn 2/1/2015 thank to my friend Z10 and PLAYBOOK

[IMG]http://www.**********************/attachments/images-3-jpg.56138/[/IMG]

Hix anh mod sửa dùm em cái tiêu đề trái tim mà viết là trái ti ,em không biết sửa như thế nào huhu

Nếu BB không ra Z10,...thì mình vẫn chọn BB vì minh xài con BB 8820,8700,..vẫn tốt và ngầu nhất trong đám bạn.Thank's bài viết của bạn vì đơn giản BB là đam mê

tôi yêu BlackBerry vì tôi đã dành quá nhiều thời gian dành cho tình yêu này, giống như một phản xạ vô điều kiện vậy !!! :P:P:P

Với tôi chỉ đơn giản là sự khác biệt với mọi người xung quanh, tự làm khó mình.
    Đó là những cảm giác BlackBerry mang lại cho tôi.

Bài viết hay, mình thích sự trung thực của bạn Lỗi limit wifi bác chống cự thế nào vậy, con Q10 của mình giờ cũng đang bị, chưa kể thỉnh thoảng văng wifi luôn, vào lại không được =))

Tôi đã từng xài rất nhìu dòng điện thoại, nói chung là lúc xài cái nào cũng yêu hết, nhưng khi đổi qua xài BB thì thực sự tình yêu của tui dành cho BB mới là đúng nghĩa,không phải nói xạo chứ đám bạn của mình tụi nó chạy đua công nghệ nhìu lắm, đứa thì 2 , 3 cái dt toàn là smart phone hiện đại không ak,mỗi lần họp mặt tụi nó khoe này nọ , mình nghĩ trong đầu " Định mệnh'" mấy thằng này có làm ăn j lớ éo đâu mà mua cho lắm dt chủ yếu là khoe của thui ấy mà chứ tụi nó thì biết cái mẹ j là chất như quả đất của BB đâu mỗi lần mình lôi em BB 9700 vs em 8310 ra tụi nó kêu là cùi bắp, mình chỉ cười & nghĩ chỉ mình tao hiểu thui chứ cần éo j mấy thằng đua đòi tụi mày hiểu, haizzzzzzzzzzzz!!!!!!!!!!!!!!!!!11 cho dù thế nào đi nữa mình vẫn tự hào khi cầm trên tay 1 thương hiệu, 1 đẳng cấp, 1 tình yêu lớn mà mình dành cho BB, chỉ những người hiểu , yêu & đẳng cấp mới xài BB mà thôi!Hix mặc dù hơi lôi chuyện cá nhân ra kể nhưng chủ yếu vẫn là tình yêu dành cho BB mà thôi............

Trích dẫn Gửi bởi se7en
    Tôi đã từng xài rất nhìu dòng điện thoại, nói chung là lúc xài cái nào cũng yêu hết, nhưng khi đổi qua xài BB thì thực sự tình yêu của tui dành cho BB mới là đúng nghĩa,không phải nói xạo chứ đám bạn của mình tụi nó chạy đua công nghệ nhìu lắm, đứa thì 2 , 3 cái dt toàn là smart phone hiện đại không ak,mỗi lần họp mặt tụi nó khoe này nọ , mình nghĩ trong đầu " Định mệnh'" mấy thằng này có làm ăn j lớ éo đâu mà mua cho lắm dt chủ yếu là khoe của thui ấy mà chứ tụi nó thì biết cái mẹ j là chất như quả đất của BB đâu mỗi lần mình lôi em BB 9700 vs em 8310 ra tụi nó kêu là cùi bắp, mình chỉ cười & nghĩ chỉ mình tao hiểu thui chứ cần éo j mấy thằng đua đòi tụi mày hiểu, haizzzzzzzzzzzz!!!!!!!!!!!!!!!!!11 cho dù thế nào đi nữa mình vẫn tự hào khi cầm trên tay 1 thương hiệu, 1 đẳng cấp, 1 tình yêu lớn mà mình dành cho BB, chỉ những người hiểu , yêu & đẳng cấp mới xài BB mà thôi!Hix mặc dù hơi lôi chuyện cá nhân ra kể nhưng chủ yếu vẫn là tình yêu dành cho BB mà thôi............
    Off thôi bác, haha

Chào bạn zbetzz, đây là lần đầu tiên mình viết bài dài thế này trên diễn đàn, còn lại mình toàn đăng ký rồi đọc free không à, từ tinh tế đến vnsharing, voz ...v...v, chắc do tình yêu , còn về vấn đề limit wifi, chỗ mình làm wifi 24/24, mỗi lần limit wifi mình rút ỗ cắm reset lại là được, chứ mình không thể kêu a quản lý setup lại modem theo ý mình được, nếu bạn xài riêng modem ở nhà có thể cài đặt riêng, bạn tham khảo trên diễn đàn cách cài nhé, mình sợ chỉ dẫn bạn sai cách.

BlackBerry cho ta một cảm giác rất lạ. Có thế thôi!

Trang 1 của 10 123 ... CuốiCuối