Kết quả 1 đến 10 của 10

[BBStory] Độc cô cầu bại?

Thấy ace BB xôm quá và được sự động viên của bác @Nông Dân nên cũng ...liều trải lòng cùng các ace.Hẳn cũng có nhiều ace suy nghĩ giống mình,rất có tình cảm với bb,hoài niệm không ít nhưng để trãi lòng thì ...hơi ngại.Kết duyên với bb trước tiên mình phải cảm ơn anh trai mình,Bb,cùng bạn bè đồng nghiệp xung quanh và tất nhiên là duyên số nữa chứ.
    Mình quê miền trung có đặc sản nổi tiếng "cát trắng gió lào","khoai khoai toàn khoai-nay đổi thay rồi ,beer beer toàn beer ". Ngay từ trong bụng mẹ đã được nghe câu hát ru hò khoan quen thuôc:"một tay lái chiếc đò ngang,bến sông Nhật Lệ quân sang đêm ngày"--->Mẹ Suốt,Quảng Bình đó các bạn..he he. bước ra trường năm 2005.Đi làm dành dụm cố lắm đến cuối năm 2006 mới tậu cho mình được em "Nókìa" 1120 thì phai.Bẵng đi một thời gian do cung -cầu mình lại quen em mới cũng dòng họ nhà nó 6710,rồi "chiếc lá",rồi em "chọc mút" đầu tiên cùng dòng dõi 6708 (lúc đó cầm em này hơi ngon nhé =)).Nhanh gọn tiễn tiếp các em IP3,androi....Rồi trong một ngày định mệnh ,chiếc androi của mình lại khai tử do vội vàng thay chiếc áo để đi làm,dù cho "chơi" đủ kiểu em nó vẫn bỏ mình để gặp "Long Vương".Về quê với em Nô "cùi" trên tay ,bụng nghĩ rằng từ nay e thôi,làm em "chân ngắn" cho nó chắc.Nhưng suy nghĩ đó hơi mông lung khi thấy ông anh lụm được của một người bạn chiếc BLACKBERRY 9700.Nói chung là ổng và mình chả biết gì,chỉ thấy ổng xem youtube qua wifi cực tốt.Gạ gẫm một hồi cuối cùng mình cưới được em nó mà chẳng biết gì về dòng họ nhà nó ở đâu.vì trước khi đến với em nó mình mới chỉ thấy ở cơ quan mình có một thằng luôn có trong túi 1em bb với mấy em khác.từ đó mình bắt đầu khám( chứ không bao giờ phá) em nó.lần lần biết về bb,rồi dao kéo với em nó(up rom,tải rồi xóa ứng dung xoành xoạch,cào sơn benzen....).rồi quen biết bao anh em trên diễn đàn.Mua có,xin có,rồi tặng các linh phụ kiện có.tình yêu với BB trở nên quá lớn trong tôi.tôi tự hào khi cầm em,sở hưu em cho dù em chỉ là bb(9700) và vây quanh em là IP4,IP5,Androi...có lẽ tôi sẽ sống với em tron đời nếu ...trái đất ngừng quay he he ...Lúc này kết câu nói của Lý Mạc Sầu lắm lắm,"Hỏi thế gian tình ái là chi mà đôi lứa thề nguyền sống chết?"
    " Cây muốn yên mà gió chẳng ngừng".đêm đó em nó đang lên Youtube dow film về cho mình đi ca (đi trực nên nằm ôm em nó,lỡ buồn ngủ thì ngủ cho nhanh).Mình luôn tự hào em nó về khoản pin và tốc độ tải film trên youtube (1,5M/s nhé).tụi nó thấy là mắt xếch lên thôi.IPhone va androi thì không ăn nổi rồi ,chưa kể mail nữa nhé.Cũng vì do bất cẩn,trong lúc tải film mình để em bb trên ghế để vào nhà sửa soạn đi làm.Ra đến nơi thì chẳng thấy em đâu cả.lúc ấy mình chẳng hiểu chuyện gì xảy ra cả.chỗ gần phòng mình chẳng có ai,cứ nghĩ là ai đó lấy đùa chơi.Tìm khắp không ai biết gì cả.Tối hôm dó thực sự mình rất buồn,giống như mất đi một người bạn thân-một tình yêu đích thực.Sáng hôm sau ghé vào căng tin,đang ăn sáng và tâm sự chuyện mất chiếc bb yêu quí thì thật may mắn,bác ở căng tin bảo "tối qua có con chó gắp về cái điện thoại gì ấy..".Tổ cha thiên địa ơi...!.Nhanh như gió mình bảo bác ấy lấy cho mình xem.
    "Bàn bị bể,bin bung,bê bê báo bíp bíp ,bê bê báo bệnh,bê bê biết bạn buồn"
    Mồt nỗi buồn vô tả,cầm em trên tay mà không thốt lên được lời nào,lòng nặng trĩu:"bê bê nay đã thôi rồi,nước mây man mác ngậm ngùi lòng ta.Nhớ từ thuở yêu em lần trước ,anh em mình sống chết có nhau"(đạo văn "nhớ bạn"-Nguyễn Khuyến)
    Quyết cứu em bằng được,không hẳn vì vật chất mà vì đó là một kỷ niệm ,một người bạn thực sự cho mình thật nhiều cảm xúc,như kiểu mối tình đầu của mình.Lang thang trên mạng ,nhờ đó quen và biết được nhiều anh em chơi BB thật tốt,có người còn gửi tặng mình bàn phím,cục pin hay benzen (màn thì phải mua nhé).Nhờ bác gu gồ hướng dẫn,sau hơn 30 phút loay hoay phẩu thuật em nó.Rồi đến công đoạn quan trọng nhất đó là lắp pin.cảm giác thật hồi hộp,....thế là em nó đã được hồi sinh một cách mỹ mãn.mân mê,mằn mò ,ngắm ngía em nó thật lâu và nhớ lại câu nói bất hủ của mụ Sầu "hỏi thế gian tình ái là chi mà đôi lứa thề nguyền sống chết"..
    Tình yêu của mình với BB là vậy đó các bạn ah.Trải qua bao nhiêu cung bạc cảm xúc giờ mình lại vẫn ở với em nó.Bây giờ mình vẫn dùng thêm 9900 (8100+8700 sưu tầm) nhưng vẫn để em nó 9700 trên kệ làm kỷ niệm dù rằng nhan sắc có phai tàn qua bao lần mổ xẻ mình vẫn thấy nó đẹp lắm!Nhờ BB mình mới quen biết bao bạn trên các diễn đàn,face...thấy các bạn BB thật cá tính,vui vẽ ,chan hòa,...Sắp đến tết Nguyên Đán ,kính chúc các fan BB sức khỏe,hạnh phúc ,mải yêu BB và coi BB như một người bạn,như một mối tình .Chúc ace ngày càng đoàn kết ,giúp đỡ ,đùm bọc lẫn nhau.
    Vì một Blackberry ngày càng phát triển
    Thank's !!!Good bye!!!------User 9900;pin:2998ecaa

Bài viết của bạn có ý nghĩa lắm, có lẽ đại da số người dùng yêu mến BlackBerry vì đã dành quá nhiều thời gian và tâm huyết cùng điện thoại này, giống như một tri kỷ vậy. \=D/

HỎI THẾ GIAN TÌNH LÀ CÁI CHI CHI (huh)@>--@>--@>--

Ca

Trích dẫn Gửi bởi Nông Dân
    Bài viết của bạn có ý nghĩa lắm, có lẽ đại da số người dùng yêu mến BlackBerry vì đã dành quá nhiều thời gian và tâm huyết cùng điện thoại này, giống như một tri kỷ vậy. \=D/

HỎI THẾ GIAN TÌNH LÀ CÁI CHI CHI (huh)@>--@>--@>--
    Cảm ơn bạn nhiều,sực nhớ hôm nay hết hạn.Tranh thủ trên đường về quê,ngồi trên xe chọc ngoái vậy mà,chác lỗi chính tả còn sót nhiều.Ad lượng thứ

Hay... đọc là cười^•^

Bạn này viết đúng tâm trạng của nhiều người dùng bb. với tôi từ khi dùng bb tối nào ngồi máy tính cũng tìm hiểu những gì liên quan đến em nó

Tinh thần của bác là nhất quả đất!

Trích dẫn Gửi bởi Phong11 BB10
    Hay... đọc là cười^•^
    còn nhiều lắm bạn , mình ko có time nên cắt bớt đó mà, kể ra e viết ko đủ... pin

tha

Trích dẫn Gửi bởi BPlus
    `

Trích dẫn Gửi bởi BPlus
    thanks! bber chắc ai cũng thế cả thôi

Trích dẫn Gửi bởi Phong11 BB10
    Hay... đọc là cười^•^
    bởi vậy, bb mà dog cũng yêu, ớn...!!!

Trích dẫn Gửi bởi hoainam_002
    Bạn này viết đúng tâm trạng của nhiều người dùng bb. với tôi từ khi dùng bb tối nào ngồi máy tính cũng tìm hiểu những gì liên quan đến em nó
    mình thì ko như thế, ...nhưng thấy em nó đi qua thì phải kéo lại xem chút, nói chug yêu bb là phải có bệnh này rồi