Bây giờ chúng ta hội nhập sâu rộng với thế giới rồi nó khác và chúng ta kinh tế cũng tạm ổn định và điện thoại smart phone bây giờ rất nhiều và rẻ có khi rẻ hơn cả máy đen trắng, nhưng vấn đề đẳng cấp hay là doanh nhân ở đây mình không khẳng định là như vậy và vấn đề khác biệt ở đây bạn David đã nói sơ bộ rồi, còn mình hỏi các bạn VIỆT NAM ta lúc BlackBerry thời hoàng kim có mấy người nói thẳng có tiền mà mua nó, mà mua nó có biết dùng mail không hay đã biết mail là gì chưa còn mác doanh nhân ở đây là do thế giới họ đặt cho nó vì nó như thế nào nên họ gọi như vậy chứ ko phải mấy người dùng BlackBerry VIỆT NAM thích nó mà đặt cho nó tự tâng bốc nó chắc các bạn hiểu còn cố tình ko hiểu thì kệ, còn bạn gì trên kia mình trả lời bình luận theo bài viết của bạn chứ không phải tự nhiên mình nói còn ý của bạn và bạn dùng như thế nào thì ông trời chưa chắc biết chứ đừng nói là mình. P/s còn mình dùng BlackBerry nhưng mình cũng chẳng phải doanh nhân gì mà những người là doanh nhân họ cũng chẳng bao giờ họ nhận họ là doanh nhân đâu.