Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 51

[BBStory] Điện thoại này là gì vậy?

[IMG]http://www.**********************/attachments/img_20141125_161735-jpg.56650/[/IMG]

Q10 và những kỷ niệm trong tôi
    Tôi kể cho các bạn nghe câu chuyện thú vị từ lúc cưới em Q10 này về !

<p align="justify">Khi mới cưới em ấy về, việc đầu tiên là chạy ra tiệm dán điện thoại, dán cái màn hình và dán bảo vệ cái nắp lưng em nó. Khi mình đưa em Q10 ra, cả tiệm, 3 anh thợ điều mắt tròn, mắt dẹp bảo điện thoại này hiệu gì vậy anh? Sao lạ quá vậy? Lần đầu tiên em mới thấy, có mắc không anh? Chắc ở nước ngoài gửi về hả anh? Lúc đó mình sướng điên cả người nhưng vẫn làm tỉnh nói "Uh" (nhưng thực ra thì e này mình mua của 1 bác thương gia trên SG) và chỉ cái Logo của at&t bảo "Cái này là điện thoai blackberry, của hảng này bán nè, bạn anh mua ở Mỹ gửi về, có 450$ àh" (nói dóc cũng trình quá chứ) kekeke! Trong tiệm có 1 anh nghe đến blackberry liền bỏ máy của khách hàng xuống (lúc đó đang dán cho khách hàng khác) và cầm lấy điện thoại của mình mân mê như lão thầy chùa ở Quan Âm Tự thấy chiếc áo Cà sa của Đường Tăng vậy đó, kakaka! Nói là: "Con nầy em nghe lâu rồi, nhưng thực tế bây giờ mới thấy" và nói với các anh thợ khác như vẻ ta đây rành về bb lắm "Con này ở VN không có bán đâu, chỉ có xách tay ở nước ngoài về thôi! Con này là bà Thủ tướng Đức và ông Obama xài đó bla bla", tiếp tục sướng tập 2.

Câu chuyện thứ 2 cũng liên quan đến e Q10 này là, thứ bảy tuần trước mình lại TGDD Rạch Giá mua 1 thẻ Visa để mua đồ cho e nó. Minh kêu nhân viên tại đó kích hoạt thẻ cho mình và đưa e Q10 cho mấy anh nhân viên kỷ thuật để kích hoạt và add thẻ vào tk paypal. Mấy anh tại đó hí hoái 1 hồi và đưa lại cho mình bảo răng: "E không biết sử dụng điện thoại này, anh thông cảm", bó tay với TGDD và mấy anh kỷ thuật nay luôn! Mình nói: "Nè các em (kỷ thuật viên), để anh biểu diển cho", sau đó mình chọt chọt, bấm bấm. Cuối cùng thì mình cũng kích hoạt được thẻ và add vào tk paypal của mình. Mấy anh NV kỷ thuật trầm trồ khen ngợi, anh hay vậy? Sướng tiếp tập 3! Và cũng lập lại những câu nói của mấy anh thợ mình kể ở trên, anh cửa hàng trưởng (mình nghỉ vậy) lại xin số điện thoại của mình và nói: "mai mốt có khách xài đt này, e alo anh giúp đỡ nghe! mấy e ở đây chưa có kinh nghiệm về blackberry và hdh này", Sướng tiếp tập 4! Và còn nhiều cái sướng nửa từ khi rước e nó về.</p>
    Mình xin kết thúc câu chuyện bằng câu nói sau: "Xài bb là thể hiện sự khác biệt giữa 1 rừng Andoid hỗn tạp"

[IMG]http://www.**********************/attachments/img_20141207_151154-jpg.56652/[/IMG]

Cafe với Q10 là 2 thú vui buổi sáng trước khi đi làm

Quăng bom ghê quá. Mà con Q10 mượn của ai đấy Bác.

BlackBerry luôn mang cho ta những cảm xúc trải chiều, đôi khi làm gì không được muốn vứt luôn cho xong và đôi khi lại hạnh phúc với những gì nó mang lại, BlackBerry cũng mang chúng ta đến với những người bạn khắp mọi miền và những trải nghiệm giao lưu học hỏi thú vị. BlackBerry giống như một sở thích hay một phản xạ vô điều kiện vậy

Hôm qua cầm em z3 training vài thứ cơ bản cho chị đồng nghiệp. Ai đi qua cũng nói " rồi, tui nhìn BlackBerry là tui biết từ đâu ra rồi đó, bà nhỏ nhất phòng Data chứ không có ai hết á, cả cty mình bả đó". há há .( sướng part+ sau khi đọc bài của anh #DavidTran :P)
    rồi anh Checker hỏi : " ủa em, đt này hãng nào? từ đâu? HĐH gì? ngon k?" , trúng tủ luôn ( cũng nổ như anh #David ) " dạ đt BlackBerry,từ Mỹ, bla bla...." hahhaha ( sướng part ++ ) , ai cũng trầm trồ, wow...từ Mỹ luôn đó nha..nha..nha!
    ... lắm lúc BB cũng mang lại bực bội khi sử dụng, những cung bậc cảm xúc không tả được khi nó dở chứng, khi nó mang lại những người bạn ( tốt có, xấu cũng có)...nhiều lúc muốn trốn chạy, lại nghĩ bỏ BB nhưng khi muốn từ bỏ lại nghĩ đến những lý do khi mình bắt đầu gắn bó với nó... thế là "máu vẫn chảy về tim" :Pvẫn yêu em nó như chưa bao giờ nghĩ sẽ từ bỏ.

Dù sao mấy bạn cũng còn đỡ hơn tui, chỗ tui nè ( toàn sky với Samsung) : Ê, xài gì vậy mày,BB hả, thời buổi này còn xài cái này, ê chơi được game Avatar ko ( cái game cùi bắp ngày xưa chơi trên symbian nokia 3310c dung lượng 285 kb?@@. ) ,ê BB mày hack được game giống tao không. Bó tay toàn 1 lũ không hề biết tới khái niệm root hay uprom.

Trích dẫn Gửi bởi QuânMèo
    Dù sao mấy bạn cũng còn đỡ hơn tui, chỗ tui nè ( toàn sky với Samsung) : Ê, xài gì vậy mày,BB hả, thời buổi này còn xài cái này, ê chơi được game Avatar ko ( cái game cùi bắp ngày xưa chơi trên symbian nokia 3310c dung lượng 285 kb?@@. ) ,ê BB mày hack được game giống tao không. Bó tay toàn 1 lũ không hề biết tới khái niệm root hay uprom.
    khác gì cty em lúc e mới mua z10 đâu, nhất là mấy ông nội xài ip đó. Mặc dù BB không hoàn hảo nhưng hạ thấp nó thì k được. Đóng góp để nhìn nhận gì đó thì được. Cứ bô bô là k nhiều game.... ( "Doanh nhân đâu có thời gian chơi game" - em nổ tốt ghê ) , còn cái zụ zoom ảnh nữa,.. Nói chung là tuy BB hay làm mình bực thật nhưng chưa bao giờ làm mất mặt chủ nhân khi nói về nó ! :P

không biết có ai để ý vấn đề này không chứ BB khi đã có Video trên máy rồi khi khởi chạy có thể phóng to như kiểu phóng to hình được nhé

Đúng là khi sài BlackBerry mang tới một đẳng cấp khác biệt.

Trích dẫn Gửi bởi Phong11 BB10
    Đúng là khi sài BlackBerry mang tới một đẳng cấp khác biệt.
    Nó không phải là đẳng cấp, khác biệt, mà cũng chẳng phải doanh nhân doanh nhiếc gì! Toàn là tự phong cho mình như thế. Với em đơn giản chỉ là thích, phù hợp thì dùng(lướt web, BBM, video call, thao tác nhanh gọn, tiện lợi...thỉnh thoảng chơi game linh tinh tí), có thế thôi
    PS: comment của em chỉ là góp ý không ném đã gì cả, các bác đừng mang cái mác doanh nhân đẳng cấp này nọ vào cái điện thoại mà tội nó ra!!! Đẳng cấp nó có nhiều yếu tố lắm và quan trọng nhất là đẳng cấp ở cái đầu.

Trích dẫn Gửi bởi rainway_ds
    Nó không phải là đẳng cấp, khác biệt, mà cũng chẳng phải doanh nhân doanh nhiếc gì! Toàn là tự phong cho mình như thế. Với em đơn giản chỉ là thích, phù hợp thì dùng(lướt web, BBM, video call, thao tác nhanh gọn, tiện lợi...thỉnh thoảng chơi game linh tinh tí), có thế thôi
    PS: comment của em chỉ là góp ý không ném đã gì cả, các bác đừng mang cái mác doanh nhân đẳng cấp này nọ vào cái điện thoại mà tội nó ra!!! Đẳng cấp nó có nhiều yếu tố lắm và quan trọng nhất là đẳng cấp ở cái đầu.
    hi như mình đã góp ý ở trên đó bạn, theo như cảm nhận của mình là thế (rofl)

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối