Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 35

[BBStory] BlackBerry và những câu chuyện tình yêu!

Nhiều người nói rằng fulltouch là mất đi bản sắc của BlackBerry. Tôi lại không cho là như vậy. Z10 white của tôi vẫn là một đại diện ưu tú của BlackBerry, vẫn mang lại cảm giác BB, vẫn xử dụng tốt như vậy, vẫn có một bàn phím tốt, vẫn push mail, vẫn BBM…

Nói đến cái chất BB, đầu tiên phải nói đến bàn phím. Bàn phím fullqwerty, suretype trên các dòng pearl. Tất cả chúng đều cho một cảm giác mà ai dùng BB cũng biết, đó là sự chuẩn xác, yên tâm và trải nhiệm thật thoải mái. Tôi mất một tuần để làm quen với suretype nhưng khi đã làm chủ được rồi thì nó thật là một sự kết hợp tuyệt vời giữa sự nhỏ gọn, tiện dụng và tốc độ. Người yêu tôi cũng thử dùng suretype theo lời gạ gẫm của tôi. Sau đó, lần nào cũng thế, những câu chuyện của hai đứa là về BlackBerry, đầu tiên là về kí tự nào nằm ở đâu, sau đó là Multitab rồi đủ thứ hầm bà lằng khác. Hai đứa quen nhau trên một chuyến xe của trường đại học lên Xuân Hòa trong thời gian một tháng quân sự. Em đề nghị nghe nhạc cùng tôi trên chiếc pearl 8120 – chiếc BB fullbox đầu tiên của tôi. Sau này khi ngồi lại và nghĩ về những chuyện đã qua, phải nói rằng sự lạ lẫm của chiếc pearl và một ít nhạc Bằng Kiều đã giúp tôi gây ấn tượng tốt với cô ấy.

Thời thấm thoát thoi đưa, ngoảnh đi ngoảnh lại tình xưa bạc rồi. Tôi quyết định cất chiếc pearl vào hộp, yên vị trong một góc ngăn kéo nơi góc phòng, dưới những ngăn sách dầy. Tôi cho rằng nơi đây hiếm hoi là nơi không bạc bẽo như cuộc đời – chính tôi, sách – một cách nào đó luôn giữ con người lại với những hoài niệm, những giá trị thực, bền vững. Tôi trân trọng cuộc tình ấy như vậy, tôi cũng trân trọng chiếc pearl như một nhân chứng của cuộc tình. Nó nên được nghỉ ngơi nhưng không nên, hoàn toàn không nên biến mất khỏi cuộc sống của tôi.

Rồi cũng quên! Tôi lại sắm cho mình một chiếc 8700v main vàng óng màu cỏ úa. Tôi thích cái màu vàng ấy như một đứa trẻ con thích bầu sữa mẹ. Thứ màu sắc huyền hoặc, đẹp lạ lùng. Tôi không thích lắm cái vẻ ngoài cục mịch của chiếc 8700, có lẽ cũng một phần vì tôi dùng pearl trước. Nhưng dù thế nào, nó là một cục gạch đáng yêu và hữu dụng. Những ngày lang thang khắp những con phố Hà Nội, nó giúp tôi rất nhiều nhờ vào google map. Những lần lạc đường ít dần. Dần dà cũng quen hết các con đường, tình yêu Hà Nội của một thằng sinh viên xa quê cũng lớn dần qua những lần dò dẫm cùng chiếc 8700 như thế.

Nếu ai hỏi tôi chiếc BlackBerry nào là tuyệt vời nhất, tôi sẽ trả lời đó là chiếc Bold Touch. Dừng lại một chút, phải nói rằng tôi đã tương đối hài lòng với những gì chiếc 8700 mang lại. Chiếc bold 9900 lại là một sự hoàn thiện cách hoàn hảo những gì là tốt nhất của 8700. Khỏi phải nói tôi thích thú thế nào khi thực sự sở hữu một chiếc bold của riêng mình. Thực ra tôi đã bỏ qua một huyền thoại với chiếc vành benzel, viên bi, màn hình đẹp và bàn phím cũng tuyệt vời là bold 9000. Nhưng cũng như 8700, chiếc bold 9000 nếu so với bold touch giống như một “phiên bản lỗi” không hơn không kém. Anh em có phản đối thế nào tôi cũng chấp nhận, đơn giản bởi vì chiếc 9900 với tôi là “Best of the Best”.

Đó là vào một ngày thu trời nắng đẹp, nắng nhẹ nhàng đổ tràn xuống những con đường Hà Nội vốn đã đi vào thơ ca. Chúng tôi đi qua những con đường đẹp nhất nơi Phố Huế, Hàng Bài, Đinh Tiên Hoàng, Hàng ngang Hàng đào để lên chợ Đồng Xuân. Câu đầu tiên trước khi lên xe, em nhẹ nhàng “làm luật” với tôi rằng:” đừng phanh gấp nhé!”. Tôi vừa thấy một chút bị xúc phạm, nhưng lại thấy sự đáng yêu đến tuyệt đối trong lời răn đe hết sức thẳng thắn nhưng tế nhị. Tôi có cảm quan về một người con gái tốt. Tôi hạ quyết tâm yêu em ngay từ giây phút đó. Tất nhiên, một tay lái đã chạy những cung đường khó nhất của Tây Bắc, vượt hàng ngàn dặm đường như tôi thì không thể nào để em phải thất vọng. Tôi đi đẹp, êm ái và lịch sự hết biết. Tôi ăn nói nhẹ nhàng, hoạt ngôn, tiết chế, bày tỏ quan điểm và lắng nghe em. Những câu chuyện cuốn hút tới mức em có thể thoải mái cười khúc khích như một đứa trẻ con. Đến đây tôi biết mình đã thành công. Rút chiếc Bold Touch ra, một động tác tôi cho là đẹp nhất từ trước đến nay của mình, có lẽ - tôi cho rằng - nó hoàn toàn chinh phục cô ấy. Đó là cử chỉ của một Bber thực thụ. Tôi sử dụng chiếc Bold trước mặt em với một niềm đam mê sâu sắc. Tất nhiên đó là một hành động có chủ đích, tuy nhiên nó không hề giả tạo, cảm xúc là thật, tình yêu là thật. Tôi ủng hộ quan điểm cho rằng tình yêu thì phải chân thành, trước tiên, tuy nhiên cũng như bao thức khác trong cuộc sống, để dành lấy nó thì phải dùng cái đầu lạnh. Em tựa đầu vào vai tôi trên đường về. Đó là những phút giây thăng hoa nhất của cuộc tình tôi. Ba ngày sau tôi nhắn tin lại cho em, đương nhiên, chúng tôi đến với nhau. Nhưng không lâu, em rời bỏ tôi cũng nhanh như khi đến. Lại mình tôi với chiếc BlackBerry qua những con đường đông đúc của Hà Nội, qua mùa đông, rồi mùa xuân. Tôi nhớ khi tôi đan tâm dứt bỏ cuộc tình đầu tiền, nghĩ rằng đó là quả báo của mình, tôi không dằn vặt nữa. Những dòng tin nhắn không dài thêm, chiếc Bold hình như cũng mệt mỏi như chủ của nó, cả ngày nằm lỳ trên mặt bàn…

Đó là câu chuyện của tôi!

Trích dẫn Gửi bởi Bang Milan
    Nhưng cũng như 8700, chiếc bold 9000 nếu so với bold touch giống như một “phiên bản lỗi” không hơn không kém. Anh em có phản đối thế nào tôi cũng chấp nhận, đơn giản bởi vì chiếc 9900 với tôi là “Best of the Best”.
    Mình thì có quan điểm khác với bạn, ko phải Bold 9000 là phiên bản lỗi của 9900, mà 9900 là phiên bản hoàn thiện hơn, kế thừa những tinh hoa, những điều tốt đẹp nhất mà 9000 đã có, cái ra sau bao giờ cũng tốt hơn cái đi trước, nhưng nếu ko có cái đi trước làm sao ta biết được cái đi sau có những ưu điểm như thế nào. Khi nhìn vào Classic, mình thấy 1 phần nào đó hình bóng của 9900, hình bóng của Q10. Đối với mình Bold 9000 đơn giản là huyền thoại. Like bài viết của bạn vì cùng chung niềm đam mê BB.

Trích dẫn Gửi bởi QuânMèo
    Mình thì có quan điểm khác với bạn, ko phải Bold 9000 là phiên bản lỗi của 9900, mà 9900 là phiên bản hoàn thiện hơn, kế thừa những tinh hoa, những điều tốt đẹp nhất mà 9000 đã có, cái ra sau bao giờ cũng tốt hơn cái đi trước, nhưng nếu ko có cái đi trước làm sao ta biết được cái đi sau có những ưu điểm như thế nào. Khi nhìn vào Classic, mình thấy 1 phần nào đó hình bóng của 9900, hình bóng của Q10. Đối với mình Bold 9000 đơn giản là huyền thoại. Like bài viết của bạn vì cùng chung niềm đam mê BB.
    Quan điểm giống nhau mà. Góc nhìn khác nhau thôi

Chia tay nào sẽ tới

Sau những ngày bên nhau

Dòng sông bảo đừng sợ

Ta sẽ đợi em về .....

Em đã đi rồi sao em ơi
    Chẳng một tin báo, chẳng lời chào
    Tình nghĩa em mang, anh chẳng gữi
    Gặp nhau không nói, muốn làm ngơ

Cuộc sống muôn màu muôn vẻ, đôi khi chúng ta sẽ tìm được một nửa đam mê cho riêng mình cũng như tình yêu đích thực, duyên rồi cũng sẽ đến!

Love It Your Way !

5 sao cho bài viết hay.

Trích dẫn Gửi bởi Bang Milan
    Em đã đi rồi sao em ơi
    Chẳng một tin báo, chẳng lời chào
    Tình nghĩa em mang, anh chẳng gữi
    Gặp nhau không nói, muốn làm ngơ
    Bạn này vừa thích BB vừa thích thơ thẩn giống mềnh

Trích dẫn Gửi bởi Nông Dân
    Cuộc sống muôn màu muôn vẻ, đôi khi chúng ta sẽ tìm được một nửa đam mê cho riêng mình cũng như tình yêu đích thực, duyên rồi cũng sẽ đến!

Love It Your Way !
    BlackBerry là một niềm đam mê nhỏ nhưng gần gũi. Sau tất cả, chỉ còn những cuộc tình đọng lại, người tình thì đi mất. Mỗi lần như thế đương nhiên ai cũng hụt hẫng một chút, nhưng đàn ông chúng ta, tuyệt nhiên phải thấy mình mạnh mẽ hơn. Tôi nghĩ thế. Tuỳ duyên là một cách nói, nhưng tất cả chúng ta đều có quyền lựa chọn

Trích dẫn Gửi bởi kid0402
    Bạn này vừa thích BB vừa thích thơ thẩn giống mềnh
    Tiếc quá! Mình lại không thích thơ lắm lại càng không thích thơ mình viết. Tiếc là thi thoảng mình vẫn viết

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối