Trang 1 của 9 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 85

[BB Live] BlackBerry - Tình yêu không cần lý do!

[IMG]http://www.**********************/attachments/dsc_0024-jpg.70010/[/IMG]

Mình không dám khoe môi, múa mép về những sự ảo diệu của BB, kinh nghiệm sử dụng hay một tình yêu sâu sắc như bao người đã nói và đang bàn. Mình chỉ là người mới dùng, thế nên mình chỉ dám kể về câu chuyện đến với BB của mình, những con người mình gặp, câu chuyện mình được nghe và những chặng đường được đồng hành cùng BB và anh em . Nó có thể chưa phải là một tình yêu, nhưng đó cũng đã là cái duyên, 1 chứng cứ cho những kỉ niệm đẹp trong cuộc đời sau này mà mình chẳng bao giờ thấy hối tiếc cả.

Mình biết đến những anh em BBers trước khi dùng BB qua 1 người bạn. Ban đầu thì cũng không quan tâm lắm dù cho mọi người nói ra, bàn vào về nó tuyệt vời như thế nào. Cũng dùng qua Z10, Z3 nhưng mà thấy sao mà bất tiện đối với một đứa con gái ưa dùng những thứ dễ dàng và đa dạng quá. Như bao người, mình chẳng cần 1 thứ bảo mật ghê gớm đến thế. Kệ. Nhưng mình vẫn cứ thích nghe về BB, vì anh em BB mỗi lần gặp nhau là vui lắm, những điều mà trước kia không hề biết tới. Bắt đầu có cảm tình và tìm hiểu về BB, và mình cũng gắn bó với 1 nhóm dùng BB ở Sài Gòn nhiều hơn. Rồi những buổi cà phê cuối ngày, những lần tậm sự, trò chuyện BBM, những chuyến đi xa, bữa cơm bụi ăn chung, thấy gắn bó và thân thiết với mọi người hơn rất nhiều. BB khi ấy vẫn là chỉ là 1 hãng điện thoại có tác dụng gắn kết chúng mình lại với nhau. Mình đã dùng BB đơn giản chỉ là vì mình yêu quý những con người ấy.

[IMG]http://www.**********************/attachments/meo-and-99-png.69924/[/IMG]

Rồi vài lần gặp gỡ, thấy anh kia dùng chiếc Bold 9900 mà nó cứ sáng bóng lên, mở khóa kêu cái "tóc" thiệt đã tai. Còn bàn phím thì phải nói là tuyệt vời! Thế là quyết định, dẹp hết, kiếm bằng được 1 em 9900 về dùng. Nhưng lúc ấy đang khó khăn nên phái xoay đủ đường. Được 1 người bạn cho cái vỏ, bàn phím thì 1 bạn dưới Cần Thơ được tặng lại trong 1 lần giao lưu, màn hình thì bạn gửi từ trên Dak Lak xuống. Còn main thì mình lặn lội mãi cũng mua được từ 1 người trong Sài Gòn, rồi nhờ bạn ấy lắp ráp cho luôn. Thành phẩm, bạn bè mình gọi em 9900 của mình thành viên Liên hợp quốc. Khỏi cần phải nói là mình thích chiếc 9900 này như thế nào. Ai nói gì thì nói, chứ nghĩ đến cái công để cưới ẻm về thôi là cũng tự...phục mình lắm. Hehe. Cho đến bay giờ, được cấp 1 em Iphone dùng sim công ty nhưng vẫn cứ kè kè em 99 mọi lúc, mọi nơi.

Cái sự yêu thích của mình với BB bắt đầu như thế đấy, bắt đầu khi mà người ta đang nói về BB sắp lụi tàn. Thế nên khi nghe bạn bè của mình bàn tán chê bai nhiều, nhưng BB có chuyển sang Android mà em 99 của mình vẫn còn, và tình cảm anh BB tụi mình thì ngày càng dài hơn thì có gì phải đáng bận tâm đâu nhỉ? Ai cũng nói hiếm khi con gái dùng BB, nên được nhiều cái lợi, vì được anh em cưng chiều. Ừ thì cũng có. Nhưng mà thử hỏi bọn mình không xinh, bọn mình không quan tâm nhiều tới BB, không dùng BBM, hay là bọn mình có người yêu rồi, liệu độ quan tâm, hỏi han, ưu ái của các anh sẽ giảm đi bao nhiêu phần trăm nhỉ?

Lại nói về Priv, dưới con mắt của một đứa con gái tập tành làm quen như mình thì thấy đó là một điều thật mới và tuyệt vời. Mình thích sự thay đổi và đa dạng đó dù cho đại đa số fan BB thấy chán nản. Nhưng mỗi người một quan điểm khác nhau, khi yêu người ta thường cố chấp mà, không trách được (Có ai đó nói rằng: Lợi ích của tình yêu đó là sự hạnh phúc và mặt trái của nó là sự mất tự do - ai cứ ràng buộc mãi thì buồn ráng chịu hehe)

Một chặng đường tìm hiểu của mình mới bắt đầu. Còn với nhiều người dùng BB từ lâu, xin hãy coi nó là một tình yêu sang trang mới. Nếu đã gọi tên nó là tình yêu, là đam mê thì đừng cố tìm lý do vì sao ta thích nó. Vì nếu có lý do để yêu một cái gì đó, chúng ta cũng sẽ dễ dàng tìm ra lý do để từ bỏ.

Có vài lời chia sẻ của mình về 1 chặng đường hơn 1 năm qua đã gắn bó. Chê hời hợt cũng được, chê kém biết, hay nghĩ ngắn cũng được, mình chấp nhận hết vì mình là người tới sau và không đam mê công nghệ mà. Nhưng những tình cảm, những người bạn, người anh em mình có, mình kể là thật sự và mình vẫn thầm cảm ơn vì điều đó!

#Mèo

Cái hình đầu quen quen. hình như là của anh chụp mừ

Trích dẫn Gửi bởi Mèo

View attachment 70010

Mình không dám khoe môi, múa mép về những sự ảo diệu của BB, kinh nghiệm sử dụng hay một tình yêu sâu sắc như bao người đã nói và đang bàn. Như đã nói, mình chỉ là người mới dùng, thế nên mình chỉ dám kể về câu chuyện đến với BB của mình, những con người mình gặp, câu chuyện mình được nghe và những chặng đường được đồng hành cùng BB và anh em . Nó có thể chưa phải là một tình yêu, nhưng đó cũng đã là 1 cái duyên, 1 chứng cứ cho những kỉ niệm đẹp trong cuộc đời mình sau này mà mình chẳng bao giờ thấy hối tiếc cả.

Mình biết đến những anh em BBers trước khi dùng BB qua 1 người bạn. Ban đầu thì cũng không quan tâm lắm dù cho mọi người nói ra, bàn vào về nó tuyệt vời như thế nào. Cũng dùng qua Z10, Z3 nhưng mà thấy sao mà bất tiện đối với một đứa con gái ưa dùng những thứ dễ dàng và đa dạng rồi. Như bao người, mình chẳng cần 1 thứ bảo mật ghê gớm như thế. Kệ. Nhưng vẫn cứ thích nghe về BB, vì anh em BB mỗi lần gặp nhau là vui lắm, những điều mà trước kia không hề biết tới. Bắt đầu có cảm tình và tìm hiểu về BB nhiều hơn, mình cũng gắn bó với 1 nhóm dùng BB ở Sài Gòn nhiều hơn. Rồi những buổi cà phê cuối ngày mệt mỏi, những lần tậm sự, trò chuyện BBM, những chuyến đi xa, bữa cơm chung, cùng nhau dùng bữa cơm bụi, thấy thân thiết với mọi người hơn rất nhiều. BB khi ấy vẫn là chỉ là 1 hãng điện thoại có tác dụng gắn kết chúng tôi lại với nhau hơn. Mình đã dùng BB là vì mình yêu quý những con người ấy.

View attachment 69924

Rồi vài lần gặp gỡ, thấy anh kia dùng chiếc Bold 9900 mà nó cứ sáng bóng lên, mở khóa kêu cái "tóc" thiệt đã tai. Còn bàn phím thì phải nói là tuyệt vời! Thế là quyết định, dẹp hết, kiếm bằng được 1 em 9900 về dùng. Nhưng lúc ấy đang khó khăn nên phái xoay đủ đường. Được 1 người bạn cho cái vỏ, bàn phím thì 1 bạn dưới Cần Thơ được tặng lại trong 1 lần giao lưu, màn hình thì bạn gửi từ trên Dak Lak xuống. Còn main thì mình lặn lội mãi cũng mua được từ 1 người trong Sài Gòn, rồi nhờ bạn ấy lắp ráp cho luôn. Thành phẩm, bạn bè mình gọi em 9900 của mình thành viên Liên hợp quốc. khỏi cần phải nói là mình thích chiếc 9900 này như thế nào. Ai nói gì thì nói, chứ nghĩ đến cái công để cưới ẻm về thôi là cũng tự...phục mình lắm. Hehe. Cho đến bay giờ, được cấp 1 em Iphone dùng sim công ty nhưng vẫn cứ kè kè em 99 mọi lúc, mọi nơi.

Cái sự yêu thích của mình với BB bắt đầu như thế đấy, bắt đầu khi mà người ta đang nói về 1 sự sắp lụi tàn. Thế nên khi nghe bạn bè của mình bàn tán nhiều, nhưng BB có chuyển sang Android mà em 99 của mình vẫn còn, và tình cảm anh BB tụi mình thì ngày càng dài hơn thì có gì phải đáng bận tâm đâu nhỉ. Ai cũng nói hiếm khi con gái dùng BB, nên được nhiều cái lợi, vì được anh em cưng chiều. Ừ thì cũng có. Nhưng mà thử hỏi bọn mình không xinh, bọn mình không quan tâm nhiều tới BB, không dùng BBM, hay là bọn mình có người yêu rồi, liệu độ quan tâm, hỏi han, ưu ái của các anh sẽ giảm đi bao nhiêu phần trăm nhỉ?

Lại nói về Priv, dưới con mắt của một đứa con gái tập tành làm quen như mình thì thấy đó là một điều thật mới và tuyệt vời. Mỗi người một quan điểm khác nhau nhưng khi yêu người ta thường cố chấp mà, không trách được (Có ai đó nói rằng: Lợi ích của tình yêu đó là sự hạnh phúc và mặt trái của nó là sự mất tự do - ai cứ ràng buộc mãi thì buồn ráng chịu hehe)

Một chặng đường tìm hiểu của mình mới bắt đầu. Còn với nhiều người dùng BB từ lâu, xin hãy coi nó là một tình yêu sang trang mới. Nếu đã gọi tên nó là tình yêu, là đam mê thì đừng cố tìm lý do vì sao ta thích nó. Vì nếu có lý do để yêu một cái gì đó, chúng ta cũng sẽ dễ dàng tìm ra lý do để từ bỏ. Đó là những lời chia sẻ của mình về 1 chặng đường hơn 1 năm qua đã gắn bó. Chê hời hợt cũng được, chê kém biết, hay nghĩ ngắn cũng được, mình chấp nhận hết vì mình là người tới sau và không đam mê công nghệ mà. Nhưng những tình cảm, những người bạn, người anh em mình có, mình kể là thật sự và mình vẫn thầm cảm ơn vì điều đó!

#Mèo
    Biết tấm hình ở đâu. 99 như thế nào =)) . Thương cô BBer này quá...

Tóm lại Mèo đã có nguời yêu chưa nhỉ! Xinh thì thấy rồi!

Trích dẫn Gửi bởi Aric Lam
    Cái hình đầu quen quen. hình như là của anh chụp mừ
    PP của a nằm chình ình ở ở bàn thì anh chụp bằng niềm tin nè. hehe. Cái này Nikkon nhà ai chụp ấy, mèo chả nhớ

Trích dẫn Gửi bởi TynQWERTY
    Biết tấm hình ở đâu. 99 như thế nào =)) . Thương cô BBer này quá...
    Cái bàn nó khắc luôn thương hiệu Green coffee rồi mà ;^L
    Thôi đừng thương 99, z10 trắng uýnh mèo chít Y_YY_Y

Trích dẫn Gửi bởi bigmonster
    Tóm lại Mèo đã có nguời yêu chưa nhỉ! Xinh thì thấy rồi!
    Vui lòng inbox để cho xin giá ạ (rofl)

lúc đó anh là ngừoi cầm nikkon (rofl)

Trích dẫn Gửi bởi Mèo
    Cái bàn nó khắc luôn thương hiệu Green coffee rồi mà ;^L
    Thôi đừng thương 99, z10 trắng uýnh mèo chít Y_YY_Y
    Khắc rồi mà ai biết ở đâu. hehe...
    Z10 trắng nào thế >"< X_X

Trích dẫn Gửi bởi Aric Lam
    lúc đó anh là ngừoi cầm nikkon (rofl)
    Y_YY_YY_Y

Trang 1 của 9 123 ... CuốiCuối