Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 43

[BB Live] BlackBerry - Tình yêu của tôi, người phụ nữ của tôi

Tôi cho rằng cuộc sống của mình sẽ khác biệt kể từ khi bên mình có một người phụ nữ. Vợ là yếu tố kiên quyết để bạn thành công hay thất bại và tôi đã luôn đi tìm một người phụ nữ như thế. Và tôi đã trải qua nhiều cuộc tình. Nhưng dù có bao nhiêu đi chăng nữa tôi cảm thấy dường như người phụ nữ của tôi vẫn chưa đến. Cuối cùng tôi quyết định chờ đợi mà không phải là tìm kiếm nữa. Theo tình tình chạy chốn tình tình theo, người ấy đã xuất hiện. Tôi đã thành công một nửa trong mục đích của cuộc đời. Và tôi hạnh phúc lắm!

Tôi biết đến BB lần đầu tiên khi học năm nhất đại học. Hôm đó, sau ca học buổi tối tan về hết tôi vào phòng quét dọn vẫn thấy một anh đang mải mê với cái điện thoại của mình, đó là 1 chiếc BB đang gặp lỗi và anh ấy phải ở lại loay hoay. Tôi và anh nói chuyện.

- Anh xài BB à?
    - Uhm, nó đang gặp phải lỗi anh ạ.
    Anh ấy khởi động lại máy và thứ tôi nhìn thấy liền bị mê hoặc là cái đèn led của nó.
    - Em nghe nói BB khó xài lắm phải không anh?
    - Khó chứ, nhưng mà mình yêu lắm và sẽ không bỏ đâu

Tôi hiểu rằng anh ấy đã yêu ...

Rồi thằng bạn rủ tôi đi mua điện thoại, nó bắt tôi chạy vòng vòng hết CMT8 rồi tới 3/2 chỉ để nom xem cửa hàng nào có cái ưng ý. Cuối cùng nó mua được 1 em có cái viên bi lăn nắp gập. Chính nó đã giúp anh em tôi một phen trông thấy khi có lần đi chơi bị thiếu tiền. Và tôi vẫn chưa đến với BB

Bẵng đi một thời gian rất lâu sau, tôi bắt đầu cảm thấy mình mình có đủ duyên phận để tới với BB nhưng việc mua thì vẫn chưa. Tôi bắt đầu tìm hiểu về BB, các đời, điểm mạnh điểm yếu cũng như các lỗi gặp phải. Rồi tôi nói với người phụ nữ của mình rằng anh muốn có một chiếc BB. Trước khi đi mua tôi nghĩ mình sẽ chọn một em 99 nhưng chẳng hiểu sao tôi lại chọn mua 978 ở Dâu Đen. Tôi gặp khó khăn ngay từ lần đầu tiên sử dụng và tôi cũng rất không thích chiếc 978 này vì tôi nghĩ tới 99 nhiều hơn. Tôi quyết định không dùng nó. Một tối trước khi đi ngủ, tôi lôi nó ra và bắt đầu táy máy, tôi thấy mình yêu liền lập tức như tình yêu sét đánh vậy. bàn phím qwerty cho khả năng gõ tuyệt vời, màn hình rất đẹp, các ứng dụng rất thông minh như máy tính hay sổ ghi nhớ và cả lịch nữa ... Body " cô ấy " cũng vô cùng sexy, tuy không phải là những đường nét cong kim loại cho cảm giác lạnh toát nhưng cầm rất đã. Mặt lưng bằng da sờ vào rất thích tay và tôi cứ thế ôm miết lấy nó. Tôi yêu nó và trân trọng nó hơn nhiếu lắm.

Rồi một ngày tôi nghe tin về chiếc Q10 Gold Edition với mã pin đặc biệt 777, tôi lại nói với bà xã mình tôi muốn nó. và vợ tôi đã đem em ấy về cho tôi. Một chiếc điện thoại tuyệt vời, một chiếc điện thoại sexy cho cảm giác mát lạnh tay khi cầm. Một chiếc điện thoại có một HDH cực mượt mà, khả năng đa nhiệm cao, các ứng dụng chạy rất đã, bàn phím mềm và to bấm rất thích. Camera có tính năng Time Shift tiện dụng và còn nhiều nhiều điều tuyệt vời nữa. Và tôi lại yêu thêm một " cô ấy " !

Các diễn đàn và ae trong các hội thi nhau post hình 99, tôi yêu lắm và thèm lắm cảm giác được trên tay. Tôi lại nói với vợ tôi : " Anh muốn ... " . Nhưng móc đâu ra một chiếc 99 như ý tôi bây giờ. Khi cái tôi cần là 1 em 99 Brandnew Fullbox trắng nhưng dù có lúc tung tất cả các cửa hàng lên thì cũng không có. 1 người ngoài Phú Thọ có 1 em Roger nhưng giá của em ấy cũng chất như chính em ấy vậy : 17 củ. Và tôi lắc đầu. Tôi nghĩ tới việc mua 1 chiếc màu đen Brandnew về sau đó thay vỏ màu trắng. Và tôi đến với 365. Họ báo họ chỉ bảo hành main còn lỗi chết nguồn họ sẽ không chịu trách nhiệm vì có thể do vỏ không đúng làm máy nóng. Tôi sợ tình yêu của tôi sẽ ra đi bất chợt vào 1 đêm trăng mờ nên đang dần từ bỏ ý định. Cũng tại 365, tôi nhìn thấy chiếc Passport màu trắng, khỏi phải nói em passport có sức hấp dẫn như thế nào nữa, chỉ biết màu trắng tôi thích và tôi lại nói với bà xã : " Anh muốn ... "

Thời gian gần đây khi nghe tin Blackberry đang phát triển một sản phậm chạy HĐH Androi có tích hợp bàn phím tôi rất háo hức. Càng háo hức hơn khi đã có những clip trên tay và review từ khắp nơi trên thế giới được đăng tải và chia sẻ. Tôi lại nói với vợ mình : " Anh muốn ... " Và nếu nó không thực sự hoàn hảo thì tôi vẫn sẽ cưới " cô ấy " vì tình yêu cần có sự hi sinh.

Tôi đã đến với BB như thế, một câu chuyện rất bình thường, nhưng cảm xúc rất bình nhưng chân thật và tôi trân trọng nó. Cảm ơn vợ đã đem BB đến với tôi. Cảm ơn BB đã đem đến cho tôi những cảm xúc tuyệt vời, đôi khi giận hờn, đôi khi rất đỗi vui vẻ. BB với tôi giống như việc tôi có thêm một người vợ nữa. Tôi không dám nói đó là tình yêu nhưng tôi dám nói đó không đơn giản là tình cảm của con người với vật vô tri. Với tôi, mọi vật đều có hồn và BlackBerry tuyệt nhiên không phải ngoại lệ. Và cái hồn ấy, bằng cách này hay cách khác đã, đang và sẽ tiếp tục thu hút tôi!

Bác khiến em nghĩ nhiều về nghĩa đen.
    Em thích một cô nàng xài bb

văn chưong lai láng quá

Bác chủ thật may mắn khi có đc người vợ như vậy. Còn người yêu hiện tại của mình thì lại ko thích mình xài BB vì suốt ngày cứ bb. Mua em SE bằng tiền dành riêng cho khoản đáp ứng nhu cầu bản thân (mình chia lương hằng tháng ra thành 5 khoản) mà cũng bị cằn nhằn xuốt.

Thật ganh tị với bác quá!(cry)

Trích dẫn Gửi bởi Mì Gõ
    Bác chủ thật may mắn khi có đc người vợ như vậy. Còn người yêu hiện tại của mình thì lại ko thích mình xài BB vì suốt ngày cứ bb. Mua em SE bằng tiền dành riêng cho khoản đáp ứng nhu cầu bản thân (mình chia lương hằng tháng ra thành 5 khoản) mà cũng bị cằn nhằn xuốt.

Có người cằn nhằn vậy là hạnh phúc rồi

em cũng giống mấy bác vì BlackBerry e chia tay gấu luz nó kêu suốt ngày chỉ có BlackBerry suốt ngày offline bồ thì không quan tâm haizzz

Bởi thế ta mới rất iu các nàng xài BlackBerry mà

Sent from my Q10 using Tapatalk

Trích dẫn Gửi bởi Hong Phong
    Bác khiến em nghĩ nhiều về nghĩa đen.
    Em thích một cô nàng xài bb
    không biết nghĩa đen là gì nữa à (huh)

Trích dẫn Gửi bởi se7en
    văn chưong lai láng quá
    bác quá khen đó chứ =))=))=))=))

Trích dẫn Gửi bởi Mì Gõ

Mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh mà bác, dù sao cũng mong bác sớm thỏa hiệp được với cô ấy vì biết đâu sau này cô ấy sẽ là vợ của bạn. Mình nghĩ chia sẻ thẳng thắn là được OO

Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối