Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19

Hoài cổ Autotext cho OS4.6++

[IMG]http://www.**********************/attachments/capturenux-2013-08-28-11-27-26-jpg.19917/[/IMG]

Bạn nào thích hoài cổ có thể sử dụng Advance OS and Led Pro 16.3.1 và restore autotext mình gửi dưới đây và không cần bộ gõ tiếng Việt. Theo quan điểm cá nhân của mình cái này có những ưu nhược như sau:
    • Ưu điểm: Không cần bấm Alt + Enter để chuyển đổi qua lại Eng - Việt, không bị sai từ vì nó đã được định nghĩa trong Autotext. Autotext này xây dựng từ bộ unicode dựng sẵn nên không khác so với bộ gõ.
    • Nhược điểm: Phải đánh hết cả từ và bấm phím cách nó mới hiện đủ dấu.

Cách cài đặt: Load file AdvOS_AutoText.txt (file đính kèm) lưu trực tiếp vào thẻ nhớ mở Advace OS and Led Pro lên chuyển sang tab Applications Integration > Word Substitution Manager > Mục Backup File Location chọn SD Card như hình rồi nhấn Restore From Backup.
    Hoặc các bạn có thể download file BBVietKeyUnicode.zip giải nén và dùng phầnm mềm BlackBerry Desktop Manager để restore theo cách truyền thống cũ không cần cài đặt thêm Advance OS and Led.

[IMG]http://www.**********************/attachments/capturenux-2013-08-29-08-26-58-jpg.19924/[/IMG]

[IMG]http://www.**********************/attachments/capturenux-2013-08-29-08-27-37-jpg.19925/[/IMG]

Cảm ơn tác giả: Lê Ngọc Trường​+ Email: Mr.letruong@gmail.com
    + Đây là công trình do tác giả phát triển độc lập. Đề nghị không phát triển thêm Bộ gõ từ Bộ gõ này nếu chưa được sự đồng ý của tác giả. Cám ơn bạn Tifomilan (III+) (Lê Thành Công) đã cung cấp)
    Log: File autotext đã được bạn Lê Thành Công cập nhật đầy đủ hơn ngày 28/02/2015.

Ngon quá!cám ơn bác!

cách này nhanh chóng gọn lẹ nhỉ, like cho bác 3 cái mới đc

Lúc em up rom và trong Language em có tích luôn cả vietnam thì có dùng cái này được không anh drtiendiep

9650 os6 chắc phải dùng cái này quá. Dùng bộ gõ tiếng việt bị lỗi khi gõ 4 kí tự ) ( : /

Cái này tiện cho một số máy không có bộ gõ tiếng Việt chính thống như 91xx chẳng hạn!

từ lúc dùng bb đến h chưa bao giờ sài cái này. load vào máy nhiều khi bị đơ luôn máy. :Popo28:

Mình là Tifomilan đây, bộ gõ Unicode dựng sẵn gốc là của anh dautruong7000 trên tinhte. Bộ gõ này có ưu điểm là các dầu thanh (sắc, huyền, nặng...) không bị cách xa chữ như bộ gõ của chut_langman mà mọi người vốn rất quen thuộc.
    Theo lời anh dautruong7000 thì bộ này chỉ tương thích với các máy OS 4.6+ thôi nhé, các dòng thấp hơn sẽ bị lỗn font.

Mình dùng bộ gõ của bác chut_langman thêm 1 số từ giờ muốn restore lại bộ gõ đó thì làm sao bác drtiendiep

Trích dẫn Gửi bởi nhatkhanh2326
    Mình dùng bộ gõ của bác chut_langman thêm 1 số từ giờ muốn restore lại bộ gõ đó thì làm sao bác drtiendiep
    Bạn dùng máy gì? Vào advance os led rồi backup hoặc BMD cũng được!

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối