Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 34

[OS 4.5, 4.6 & 4.7] Việt Viewer Pro v1.2 - Phần mềm xem Tiếng Việt Unicode Tổ hợp trên BlackBerry

Chào các bác,

Em đang xài một con OS4.5 và ai cũng biết nó kg hiển thị được Unicode tổ hợp, nỗi đau không của riêng ai. Mỗi lần có ai nhắn tin hoặc gửi email đến mà nội dung Tiếng Việt, đặc biệt là những tin quan trọng, thì tức điên người. Toàn là ô vuông, ngồi đoán già đoán non.

Screen Shot V1.2:
    Chức năng:

Phiên bản 1.2: Nhúng hai menu: Viet View Direct va Viet View Selected vào các app mặc định của RIM.
    • Viet View Direct: scroll đến nội dung muốn xem và nhấn menu này. Thích hợp dùng trong SMS, Email...
    • Viet View Selected: quét chọn nội dung muốn xem rồi chọn menu này để xem. Thích hợp dùng cho Browser...
    • Sửa lỗi, có thể nhấn space để scroll trong màn hình chính của ứng dụng.
    Phiên bản 1.1.1:
    • Đối với các ứng dụng: SMS, MMS, default email(+Smart Mail): Tích hợp Việt View vào menu. Chỉ cần kéo con trỏ đến nơi chứa nội dung cần hiển thị. Rồi mở menu Việt View. Nội dung sẽ được hiển thị. Loại bỏ bước quét chọn văn bản và bước copy.
    • Đối với Default Browser: Tích hợp Việt View vào menu. Quét chọn văn bản và nhấn menu Viet View để xem, loại bỏ bước Copy.
    • Đối với Third Party App, và các app còn lại của RIM: Quét chọn văn bản, copy và nhấn nút Convenience như v1.0
    Phiên bản 1.0:
    • Hiển thị tiếng Việt có dấu: Các bác copy nội dung tiếng Việt từ đâu đó từ web browser, file manager hay tin nhắn, email, miễn là chổ nào copy được, sau đó nhấn vào nút convenience. Nó sẽ hiện ra tiếng Việt có dấu ngon lành. Đã test ok trên Doc To Go, Pocket reader, File Manager Pro...
    • Sau khi đọc xong nội dung, nhấn Back, các bạn sẽ quay lại đúng nơi các bạn copy data.
    Cài đặt:

Sau khi cài ứng dụng xong các bạn phải làm thêm một bước là Set up để khi nhấn nút Convenience thì mở ứng dụng này. Bạn nào chưa biết thì làm theo video.

Lưu ý:
    • Giá ứng dụng là 10k, thanh toán bằng thẻ cào Viettel hoặc Mobi. Trong app ghi 20k nhưng vẫn chấp nhận thẻ 10k do mình quyết định giảm giá còn 10k để anh em dễ tiếp cận.
    • Lần đầu tiên mở ứng dụng lên nó sẽ yêu cầu các bác mua.
    • Các bạn nhắn tin theo cú pháp: VVPro [Số PIN điện thoại của bạn] [Mã số thẻ cào 10k] [Seri thẻ cào]
    • Em sẽ gửi lại KEY cho các bác trong vòng 30 phút.
    • KEY mua một lần dùng mãi mãi, cài lại, nâng cấp version mới hay up ROM đều dùng lại được, nên các bác giữ KEY nhé!
    • Sẽ có một số bác thắc mắc sao em lại bán. Em xin thưa, lý do em bán là để phục vụ các bác tốt hơn. Nếu nó free, không ai đảm bảo nó sẽ được update hay vá lỗi. Ngược lại em bán, em sẽ lắng nghe feedback từ các bác và cập nhật sao cho phù hợp hơn, tiện dụng hơn.
    • Các bác thương gia muốn thêm app này khi bán ra các điện thoại(một cách thu hút khách hàng), vui lòng PM inbox. Sẽ có giá rất đặc biệt khi mua số lượng lớn.
    Download Viet Viewer Pro v1.2:
    https://dl.dropbox.com/s/br3taymyc1s51il/VietViewerPro1.2.zip

Liệu bản free bạn post có còn sử dụng được không? Hay bạn hủy luôn.

Hủy bản free nhé mod.

Trích dẫn Gửi bởi Lương Nguyễn Nhân
    Hủy bản free nhé mod.
    Bạn nên bổ sung phiên bản hiện tại của ứng dụng trong bài viết là phiên bản bao nhiêu, để sau này người dùng biết ứng dụng của bạn có cập nhật bạn nhé

Phần mềm này giống Unicode Composer nhưng tiện lợi hơn một chút. Ủng hộ phần mềm Việt!

Mình không dùng đời thấp nhưng vẫn thanks vì phần mềm việt. Mong bác có nhiều ứng dụng hay khác cho các dòng OS cao hơn vì ngày càng hiện đại.

Đang chờ support OS 4.2 (8707 thật là vô đối)

Trích dẫn Gửi bởi 3-6-0-do
    Đang chờ support OS 4.2 (8707 thật là vô đối)
    Cũng mong chờ như bác, Nhưng sợ thư viện không đủ...

Mấy khi ra được một phần mềm ngon.......lại bán hix

good job, thanks bác

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối