Kết quả 1 đến 9 của 9

Những phần mềm hay, cơ bản cần có trên BlackBerry 8700

[IMG]http://www.**********************/attachments/bb87-jpg.80344/[/IMG]

Em xin phép chia sẻ bài viết cũ một chút, em hiện đang sử dụng chiếc BlackBerry 8700 để nghe gọi và thấy một số ứng dụng cần thiết cơ bản để phục vụ chức năng nghe gọi và nhiều các vụ khác, do đó em xin tổng hợp lại một bài viết một số app cơ bản nhưng hữu ích dành cho dòng máy này, anh chị em nào có thêm phần mềm hay xin phép chia sẻ tiếp ạ

Em xin phép chia sẻ cùng mọi người những phần mềm em cho là đầy đủ với nhu cầu cơ bản là nghe và gọi ạ, nếu mọi người đã có và biết rồi xin phép bỏ qua ạ

1. Phần mềm BeBuzz để nháy đèn cho thông báo cuộc gọi, tin nhắn (cái này ai cũng biết):

BeBuzz là một trong nhiều ứng dụng thay đổi màu đèn LED khá hay trên hệ điều hành BlackBerry. Hiện tại, phần mềm này mới chỉ xuất hiện duy nhất trên hệ điều hành BlackBerry, chưa có cho các hệ điều hành khác. Với 8700 BeBuzz cho phép nháy đèn 7 màu thông báo cuộc gọi, tùy chỉnh màu đèn cho tin nhắn, gọi nhỡ, sạc và khi sạc đầy... nhiều lắm trong một nhưng chắc ai cũng biết phần mềm này

2. Phần mềm tự động khóa bàn phím cho 8700:

Phần mềm này ai cũng biết mình xin phép không giới thiệu nhiều, chức năng chính là khóa bàn phím, mọi người chỉ cần cài vào và phần mềm sẽ khóa bàn phím sau khi màn hình tắt 1s nha.

3. Phần mềm Quick Wheel - Gán phím chức năng ở giữa cho 8700:

Mọi người nếu sợ nút bấm trên Track của 8700 bị lờn thì có thể sử dụng phần mềm này, nhưng việc gán chức năng cho phím ở giữa thì có một chút bất tiện đó các bạn, đó là bạn nhấp menu để xuất hiện Application sẽ không được

4. Phần mềm Free Light:

Mình thấy cũng hữu dụng trong một số trường hợp nhất đinh, bật đèn Pin Led ánh sáng trắng trên BlackBerry 8700 bạn nhé.

5. Phần mềm âm lịch cho BlackBerry - Lunar Calendar:

Ứng dụng gọn nhẹ, tiện cho các bạn xem lịch âm dương ngay trên BlackBerry 8700, mình đính kèm để các bạn tải về phiên bản độc đáo màu đỏ dành cho 8700.

6. Phần mềm chặn cuộc gọi trên 8700:

Black & White List chắc ai cũng biết, hiện tại có rất nhiều anh em dùn 8700 để nghe gọi và hiện tại dòng máy này cũng phân phối rất nhiều trên thị trường. Mà nghe gọi thì thường sẽ có những cuộc gọi không mong muốn, mà phần mềm này lại được đánh giá rất cao từ thời BBOS rồi.

7. SmartCalling Rung khi kết nối và ngắt kết nối cuộc gọi:

Nếu bạn cần một phần mềm rung khi đầu bên kia bắt máy thì SmartCalling sẽ hỗ trợ rất tốt, nhằm giúp bạn chủ động hơn cho việc nghe gọi và kiểm soát thời lượng cuộc gọi được tốt nhât.

8. Smart Alarm Pro - Phần mềm báo thức cho BlackBerry 8700:

Phần mềm báo thức rất hay, hỗ trợ nhiều báo thức cùng một lúc, chuông to rõ và thông báo ngay trên màn hình chính.

9. Every Hour - Phần mềm báo giờ theo thời gian:

Bạn cần mỗi tiếng có một thông báo dạng chuông hay rung, chắc chắn phần mềm này sẽ hữu ích cho bạn nhiều lắm đấy

10. Chủ đề hay, nhẹ nhàng và thoáng dành cho BlackBerry 8700:

Mình rất thích chủ đề này và cũng thấy rằng chắc các bạn cũng sẽ rất thích nên chia sẻ luôn, không màu mè hoa lá cành và mọi cái rất hài hòa từ việc bày trí đến icon hiển thị đó là DroidRain.

Thân mời các bạn tải về, trọn bộ phần mềm mình chia sẻ trên đây, ngoài ra còn một số app khác nữa nhé

D O W N L O A D

Hay. Tiếc là giờ mình không còn 8700 để dùng. Mình đã chuyển qua 7730. **-=**-=**-=

Combo phần mềm của riêng mình: Blink + Buzzme Premium, Hotkeymanager, Quick wheel, BBdict, operamini mod, okerasep calendar, insert number, tinilock

tks

Tối mình về lục lại mấy theme hot cho ae 87

theme mình thích nhaát cho 8700

Nghe gọi thì ringz với limited là đc rồi

Mình rất kết e bb 8700 này. Giờ muốn mua thì mua ở đâu dc ạ. Ai biết không chỉ r với. Thanks ạ

Xin pm cài từ điển nhật Việt ạ