Kết quả 1 đến 8 của 8

BlackBerry tiếp tục phát hành phiên bản cập nhật HĐH cho Priv

[IMG]http://www.**********************/attachments/priv-january-jpg.75697/[/IMG]

BlackBerry tiếp tục phát hành phiên bản cập nhật HĐH cho Priv, đây là phiên bản Build AAE2298 và cập nhật này cũng tập trung vào an ninh. Một phát hiện gần đây cho thấy rằng các Android / Linux kernel dễ bị một cuộc tấn công cụ thể, và phiên bản cập nhật này chủ yếu để sửa lỗi ngăn chặn vấn đề này.

BlackBerry đã gửi thêm chi tiết về các bản cập nhật:

Phiên bản cập nhật này nhằm để giải quyết các lỗ hổng gây ra các rủi ro cho các khách hàng sử dụng Priv. Để khai thác thành công các lỗ hổng đòi hỏi kẻ tấn công cho ra mắt các ứng dụng độc hại và khuyến khích người dùng cài đặt các ứng dụng độc hại đó. Nếu các yêu cầu được đáp ứng cho việc khai thác, kẻ tấn công có khả năng đạt được các đặc quyền. Tuy nhiên, sau khi các khách hàng cài đặt các bản cập nhật phần mềm, khách hàng bị ảnh hưởng sẽ được bảo vệ đầy đủ từ lỗ hổng này.
    Nếu bạn mua Priv từ ShopBlackBerry, bạn sẽ thấy một bản cập nhật có sẵn trên điện thoại của bạn. Nếu bạn chưa nhận thấy bản cập nhật, bạn có thể đi vào Settings và kiểm tra cập nhật nhé.

Tham khảo CB​

classic của mình cũng dc thông báo update từ tối qua nhưng sao trên diễn đàn chưa thấy ai giới thiệu nhỉ? hóng xem update có gì mới, có ổn định không?

Trích dẫn Gửi bởi Hoangesc
    classic của mình cũng dc thông báo update từ tối qua nhưng sao trên diễn đàn chưa thấy ai giới thiệu nhỉ? hóng xem update có gì mới, có ổn định không?
    Mình cũng classic nhưng kiểm tra hok thấy thong báo update

Trích dẫn Gửi bởi xuanmy
    Mình cũng classic nhưng kiểm tra hok thấy thong báo update
    Đây bạn ơi

Trước đó bác có đang dùng Browser của 10.2 không? Em cũng vừa cập nhật 2MB xong thì Browser của 10.2 lại trở thành của 10.3

Trích dẫn Gửi bởi ant0135
    Trước đó bác có đang dùng Browser của 10.2 không? Em cũng vừa cập nhật 2MB xong thì Browser của 10.2 lại trở thành của 10.3
    Mình vẫn chưa update. Hiện browser đang là 10.3.2.36 (vừa check xong)

Trích dẫn Gửi bởi Hoangesc
    Mình vẫn chưa update. Hiện browser đang là 10.3.2.36 (vừa check xong)
    Em update xong thấy tốc độ xử lý cuộc gọi cải thiện đáng kể ít delay hơn hẳn.

Priv Vẫn chưa thấy cập nhật gì cả là sao ta @@