Kết quả 1 đến 9 của 9

hỏi đáp cách hạ os cho Q10

mình đang dùng phiên bản 10.3.2.2836. cảm nhận không được tốt lắm không chạy được nhiều ướng dụng j cả. cài snap và ch play đều không được. chplay cài được ra thì không nhập được tài khoản vào. hiện tại chỉ có amazon và bb world nên các ướng dụng nghèo nàn. mình xin hỏi có cách nào trở về bản os cũ được không vì từ khi lên bản 10.2... đã bị hiện tượng nhạc chuông bé không cải thiện được. mong các bác trên cộng đồng jup đỡ.

Bác dùng Blackberry Link hạ OS về phiên bản mặc định của máy, an toàn và chính xác.

không được bác ạ, 10.3.2 khác phiên bản Protect nên hạ xuống 10.2 về cơ bản là không thể.

Snap thì đang fix lỗi nên ráng chờ chút xíu nha bác

Trích dẫn Gửi bởi Nông Dân
    không được bác ạ, 10.3.2 khác phiên bản Protect nên hạ xuống 10.2 về cơ bản là không thể.

Snap thì đang fix lỗi nên ráng chờ chút xíu nha bác
    Tks bác đã bổ sung thêm kinh nghiệm về OS, tui còn gà mờ lắm, nhưng tui thấy chạy thằng Mobile Market ngon lành và đủ app giống như Snap vậy, đâu cần dùng Snap nữa ?
    Tui đang tính hạ OS (2876) xuống phiên bản mặc định của máy, vậy là không thể dùng BB Link hạ được hả bác ?

Trích dẫn Gửi bởi Quang Hoàn
    Tks bác đã bổ sung thêm kinh nghiệm về OS, tui còn gà mờ lắm, nhưng tui thấy chạy thằng Mobile Market ngon lành và đủ app giống như Snap vậy, đâu cần dùng Snap nữa ?
    đúng rồi bác ạ, các kho ứng dụng nào thấy ổn thì được vì bb10 đang xài ké nên chúng ta phải chịu =))

Nếu có Google Play thì hãng đã không phải chuyển qua Android

Trích dẫn Gửi bởi Quang Hoàn
    Tui đang tính hạ OS (2876) xuống phiên bản mặc định của máy, vậy là không thể dùng BB Link hạ được hả bác ?

BBlink ko hạ duoc dau bac ah

bb link hay bất kỳ phương pháp nào khác cũng đều không hạ được OS về version trước đâu nhé bạn. Tức là từ version có protect sẽ không về được version không có protect.

cảm ơn bạn đã chia sẻ 1 cách làm rất hay, mình tìm mãi mà không thấy