Kết quả 1 đến 5 của 5

[Bạn Có Biết] Cách mở khóa BlackBerry Priv không cần vuốt màn hình?

[IMG]http://www.**********************/attachments/1_prhk-jpg.72554/[/IMG]

Như các bạn đã biết thì trên BlackBerry 10 có thủ thuật khóa màn hình không cần nhấn nút nguồn hay mở khóa không cần vuốt màn hình. Còn trên BlackBerry Priv thì sao? chúng ta sẽ thao tác như thế nào đây, bài viết này mình xin chia sẻ cùng các bạn cách mở khóa không cần vuốt màn hình rất tiện lợi.

Chia sẻ một chút về BlackBerry 10:
    • Khóa màn hình không cần nhấn nút nguồn:

• Mở khóa màn hình: Vuốt để mở khóa, U+Enter để mở khóa hoặc U+ Vuốt để mở khóa
    Trên BlackBerry Priv thì sao:

Android là hệ điều hành mã nguồn mở nên có rất nhiều ứng dụng trên Google Play có tính năng tắt màn hình như ứng dụng screen off, hay nhiều ứng dụng khác nên vì thế mình không cần phải tìm những thủ thuật không cần đụng đến nút nguồn mà đơn giản chỉ cần tải phần mềm.

[IMG]http://www.**********************/attachments/1e98becd2a966efaaca9adc848eeacac-jpg.72553/[/IMG]

Mở khóa trên Priv có hai tính năng mở khóa giúp bạn tận dụng thời gian bằng màn hình hoặc mở khóa đơn giản bằng bàn phím: ngoài việc nhấn đúp 2 lần để sáng màn hình và vuốt màn hình lên thì có một thao tác nhanh chóng và tiện lợi nữa đó là khi cần mở khóa bạn chỉ cần trượt bàn phím lên và nhấn nút space 1 lần là có thể mở khóa, những anh em nào đang có trên tay BlackBerry Priv khi đọc bài viết này thử thao tác xem nhé.

Còn rất nhiều điều mới lạ trên BlackBerry Priv chắc hẳn chúng ta đều chưa biết hết. Nếu như trên các dòng máy BlackBerry OS hay BlackBerry 10 người dùng đều là professional thì chuyển qua nền tảng Priv chắc hẳn chúng ta đều giống như những anh chàng học việc amateur.

BBVN.NET

nghe có vẻ tốn thời gian nhỉ

Vì mình dùng mật khẩu anh nên trượt lên ấn phím cách là hơi hơi lâu. Giá như có thể rê điểm ảnh bằng bàn phím để mở khóa thì ...

Mĩnh nghĩ trượt màn hình lên thôi là coi như mở khóa rồi chứ nhỉ

chỉ thích có cái app khóa màn hình cho bb10 là hoàn hảo. Chứ k toàn bấm nguồn