Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Tiết kiệm pin cho BlackBerry Priv - Hãy sử dụng Nova Launcher?

[IMG]http://www.**********************/attachments/w-nova-jpg.74333/[/IMG]

Thân chào anh em, chắc có lẽ thời lượng Pin cải thiện sẽ là điều mọi người hay hướng tới nhất mỗi khi sử dụng một dòng máy smartphone nào đó. Và Priv cũng không ngoại lệ, tuy được trang bị một pin dung lượng cao nhưng với màn hình AMOLED kích thước lớn chắc hẳn chúng ta cũng cần những thao tác nhỏ khi sử dụng để tiết kiệm pin khi có thể.

Hãy quên đi các hiệu ứng thị giác màu mè và vô bổ. Bản thân mình luôn thấy launcher gốc của Android là đẹp nhất, đơn giản nhưng trông vẫn đẳng cấp. Bạn còn có thể tùy ý thêm vào các widget hay thay đổi icon để trông đẹp và cá tính hóa giao diện của mình. Rất nhiều launcher lấy giao diện gốc đó làm chủ đạo, trong số đó phải kể đến Nova Launcher. Đây là launcher mà mình cảm thấy vừa ý nhất. Vì nó thực sự nhẹ và hầu như không có lỗi hay sự cố gì trong quá trình sử dụng. Ngoài ra bạn có thể thay đổi icon cho bắt mắt hơn.

Ghi chú: Đại đa số người dùng trên các diễn đàn Android hay CrackBerry phản hồi tốt về Launcher này, mình cũng đã test trong vòng 2-3 ngày thời lượng pin tiết kiệm hơn khoảng gần 30% so với Launcher mặc đinh của BlackBerry Priv. Nhưng điều chúng ta sẽ phải đánh đổi là những tùy chọn như phím tắt, widget... mặc định của BlackBerry sẽ không còn nữa, nhưng bù lại chúng ta sẽ cảm nhận được sự đơn giản và tiết kiệm pin.

Một số hình ảnh của Nova Launcher trên Priv (bản free cũng đủ dùng rồi các bạn nhé):

[IMG]http://www.**********************/attachments/watermarked-7-jpg.74330/[/IMG]

Nova Launcher so sánh với BlackBerry Launcher mặc định, giao diện màn hình chính

[IMG]http://www.**********************/attachments/watermarked-8-jpg.74331/[/IMG]

Giao diện menu tổng quát ứng dụng

[IMG]http://www.**********************/attachments/watermarked-9-jpg.74332/[/IMG]

Cài đặt Launcher với nhiều hiệu ứng khác nhau so với BlackBerry Launcher mặc định
    Cùng tải về và cảm nhận về Launcher này thử xem các bạn nhé !

D O W N L O A D
    BBVN.NET

Thank bác đã share, nhưng giờ em mới nghe vụ cài app bên thứ 3 có thể tk pin đấy. 1 thời gian từ thời xài note 2 mình cũng có xài nó. Nhưng cài cho vui thôi. Chứ tk pin thì ko có đâu.

Trích dẫn Gửi bởi hkyfgbm
    Thank bác đã share, nhưng giờ em mới nghe vụ cài app bên thứ 3 có thể tk pin đấy. 1 thời gian từ thời xài note 2 mình cũng có xài nó. Nhưng cài cho vui thôi. Chứ tk pin thì ko có đâu.
    à, launcher có hai tác vụ chính, 1 là tùy biến chức năng, 2 là tùy biến giao diện. Do Nova Launcher hầu hết các tính năng và giao diện là cơ bản nên ít tốn tài nguyên máy và đơn giản, không riêng gì nền tảng Android trên Priv mà nhiều anh em và các dòng Android khác đều có cảm nhận tương tự về Launcher này, mình cũng có tham khảo bên CB nhiều anh em đã test qua và có cùng cảm nhận nên mới dám chia sẻ cùng anh em =))

buồn thay, (, thực sợ là bb chưa làm tốt ở android rồi

Ừ chuẩn đấy, dùng Nova khá ngon, nhẹ nhàng, mà phím tắt cũng nhiều đấy chứ, vuốt lên vuốt xuống đều có thể thiết lập mấy cái chức năng hay dùng, các bác vào Setting -> Gesture mà mò mẫm, khá hay ho, ví dụ vuốt lên để Search apps, lúc nào cần dùng app nào vuốt phát, gõ mớm 1 vài từ gợi ý là có app để dùng, gần như chả bao h phải vào mò bấm vào từng app cho mệt
    Còn lúc nào nhìn nhàm chán ta có thể thay Icon pack, lên AppVN tha hồ mà chọn, nhiều kiểu độc lắm
    Cá nhân tớ dùng thường xuyên trên con S4 cùi bắp, app draw để dạng list, nhìn chả khác gì WP lởm =))

Thế thì mua Priv làm j =)) hết pin lại sạc. Có j mà cứ phải tiết kiệm thế. Mình có 2 cục sạc sự phòng 3k với 10k nên chả bao h phải tiết kiệm

Apex Launcher...

@Nông Dân: Hiện trên Googplay, ứng dụng này bản Prime đang được bán với giá 6.000K đấy

Trích dẫn Gửi bởi luka123
    @Nông Dân: Hiện trên Googplay, ứng dụng này bản Prime đang được bán với giá 6.000K đấy
    híc, e có thấy.. free cũng thấy ok rồi bác ạ

Trích dẫn Gửi bởi Nông Dân
    híc, e có thấy.. free cũng thấy ok rồi bác ạ
    Bản prime nhiều tùy chỉnh sâu hơn, đúng là đở tốn pin thật

Sent from my STV100-3 using Tapatalk

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối