Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20

Cài đặt và sử dụng ứng dụng BlackBerry Priv trên các máy Android khác (Không cần Root)

[IMG]http://www.**********************/attachments/cats-jpg.79858/[/IMG]

Chủ đề này xin chia sẻ cùng các bạn về việc cài đặt ứng dụng Blackberry trên bất kỳ thiết bị Android không cần Root đang chạy Android 6.0 hoặc tốt hơn. ANDROID 5.0 / 5.1.1 là KHÔNG CÒN hỗ trợ, nếu bạn cố gắng để cài đặt các ứng dụng trên các dòng máy Android thấp hơn 6.0, bạn sẽ nhận được một lỗi "parsing error" trong khi cài đặt.

Sau đây là Video ứng dụng BlackBerry trên các dòng Android khác trên thị trường:

1. CÁCH CÀI ĐẶT:
    • Gỡ bỏ tất cả các ứng dụng Blackberry mà bạn có thể đã cài đặt từ trước và khởi động lại thiết bị của bạn
    • Tải về và cài đặt Blackberry Manager (cấp quyền hạn cho ứng dụng trên Android 6.0)
    • Đọc hướng dẫn trong BlackBerry Manager (nhấp vào 3 dấu chấm ở góc trên cùng bên phải)
    • Cài đặt các ứng dụng bạn yêu thích trực tiếp từ Blackberry Manager
    2. Blackberry Manager:

Đọc các hướng dẫn trong Blackberry Manager trước khi cài đặt các ứng dụng để hiểu rõ hơn bạn nhé
    • Tải về BLACKBERRY MANAGER
    Đặc điểm của Blackberry Manager:
    • Tải BlackBerry ứng dụng không cần đến Play Store và bản vá lỗi chúng ngay trên phần mềm
    • Tự động thông báo khi có cập nhật được sẵn
    • Hộp thoại cấu hình nâng cao cho ứng dụng (biểu tượng ứng dụng sẽ xuất hiện sau khi cài đặt)
    Lưu ý: Nếu thiết bị của bạn có phím điều hướng là phím cứng (Ví dụ S6 hay S7) mà không phải phím ảo như Priv thì bạn cần tải về phiên bản BlackBerry Launcher từ đường link bên dưới đây nhằm vá và fix lỗi phím cứng đó vì nếu tải bản chuẩn bên trên thì góc dưới màn hình của bạn sẽ thấy một không gian chưa sử dụng ở dưới cùng của màn hình

Link tải về tất cả các ứng dụng Blackberry: All patched Blackberry apps

3. Thông tin thêm:

Các ứng dụng sau chỉ làm việc trên Android 6.0 (Marshmallow):
    • BlackBerry Calendar
    • BlackBerry Contacts
    • Blackberry Hub
    • BlackBerry Notes
    • BlackBerry Tasks
    • Blackberry Services
    • Blackberry Device Search
    Ứng dụng mới vẫn đang làm việc trên Android 5.0 (Lolliopop):
    • BlackBerry Launcher: SDKmin 21 Lollipop
    • BlackBerry Keyboard: SDKmin 21 Lollipop
    • BlackBerry Password Keeper: SDKmin 21 Lollipop
    • BlackBerry BBM: SDKmin: 15 Ice Cream Sandwich
    Bạn có thể tải về tất cả các ứng dụng đang làm việc trên Android Lollipop từ All patched Blackberry apps, thư mục RECENT

Luôn luôn cài đặt Blackberry Services đầu tiên, sau đó cài đặt các ứng dụng khác. BlackBerry Services phải được cài đặt nếu bạn muốn sử dụng Blackberry Hub và các ứng dụng khác (trừ bàn phím và Password Keeper không cần cài đặt).

Điều rất quan trọng là bạn cấp tất cả các quyền truy cập vào các ứng dụng BlackBerry để chúng có thể làm việc một cách chính xác. Kiểm tra các quyền của ứng dụng (đặc biệt là cho Notifications) nếu bạn gặp bất kỳ vấn đề nào với thông báo.

Chúc các bạn thành công !

BBVN.NET
    Tham khảo CB

Một vài video về PRIV apps trên chiếc điện thoại của mình

và đây là chiếc PRIV của mình haha

Ngày xưa khi xem con Z10 ra mắt mê cái Hub và bàn phím ảo của bb nhất, vậy mà giờ port ngon lành đc sang Android luôn, buồn

Có link khác không bác mình down trên dt mà nhấp vào ko thấy động tĩnh gì. Mà cái bàn phím thì chỉ cần cài nó là dùng được luôn nhỉ

Trích dẫn Gửi bởi datmacom
    Có link khác không bác mình down trên dt mà nhấp vào ko thấy động tĩnh gì. Mà cái bàn phím thì chỉ cần cài nó là dùng được luôn nhỉ
    Bác tải BB Manager về và tải app. Bàn phím cứ cài vào rồi vào trong chọn Tiếng Việt là vuốt y như Z10, Z30

Trích dẫn Gửi bởi Tran Duy hOang
    Bác tải BB Manager về và tải app. Bàn phím cứ cài vào rồi vào trong chọn Tiếng Việt là vuốt y như Z10, Z30
    Thank bạn mình android 5.1 dùng mỗi bàn phím có cài dc app manager không

Trích dẫn Gửi bởi datmacom
    Thank bạn mình android 5.1 dùng mỗi bàn phím có cài dc app manager không
    Android 5.1 thì xài được bàn phím. BB manager android OS 5.1 hay 6 đều cài được, chỉ là 5.0 và 5.1 sẽ ko cài đc hub và một số cái khác thôi

Một vài video về PRIV apps trên chiếc điện thoại của mình

và đây là chiếc PRIV của mình haha
    Làm thế nào cho một hàng có 5 icon vậy bác. E chỉ có 4 thôi

Trích dẫn Gửi bởi nguyenrong
    Làm thế nào cho một hàng có 5 icon vậy bác. E chỉ có 4 thôi
    ah mình chỉnh lại dpi nên nó hiển thị được nhiều icon hơn trên 1 trang.

ah mình chỉnh lại dpi nên nó hiển thị được nhiều icon hơn trên 1 trang.
    Không root có chỉnh đc ko bác

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối