Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

Công nghệ sạc không dây 'Wireless Charging' trên BlackBerry Priv

[IMG]http://www.**********************/attachments/top-jpg.72667/[/IMG]

Một trong những tính năng mới tuyệt vời trên BlackBerry Priv là khả năng sạc không dây trên thiết bị. Thực tế cho thấy rằng công nghệ sạc không dây đã và đang trở thành tiện ích không thể thiếu dành cho người dùng bận rộn, chúng ta có thể dễ dàng đặt điện thoại xuống một bộ sạc không dây mà không cần phải mò mẫm tới dây sạc vào mỗi buổi tối và làm cho cuộc sống tiện ích hơn.

Việc sạc pin không dây có thể làm việc với bất kỳ chuẩn sạc pad QI Charing bao gồm cả miếng đệm sạc không dây của Samsung, ngoài việc hỗ trợ sạc thì viền màn hình cong hiển thị phần trăm pin sạc cũng giúp ích người dùng rất nhiều trong việc kiểm soát thời lượng pin khi nào sẽ đầy. Không phải bắt đầu từ BlackBerry Priv mới có hỗ trợ sạc không dây, mà kể từ dòng máy Z30 đến Classic và Passport cũng đã hỗ trợ chuẩn sạc này, nhưng BlackBerry Priv sẽ là thiết bị đầu tiên với sạc không dây có thể sử dụng với nhiều thiết bị hỗ trợ sạc chuẩn khác nhau trên thị trường.

Hãy xem đoạn video để biết sạc không dây trên BlackBerry Priv như thế nào các bạn nhé!

Giới thiệu về sạc pin không dây trên BlackBerry (thông tin từ Help BlackBerry):

Một số thiết bị BlackBerry có hỗ trợ sạc pin không dây. Nếu thiết bị của bạn hỗ trợ sạc pin không dây, bạn có thể sạc thiết bị của mình bằng cách đặt nó lên tấm sạc có hỗ trợ thay vì kết nối thiết bị vào bộ sạc.

Hiện có hai loại công nghệ tấm sạc không dây khác nhau. Tùy thuộc vào model thiết bị BlackBerry, thiết bị BlackBerry của bạn có thể được tối ưu hóa cho cả tấm sạc Qi lẫn tấm sạc PMA. Thiết bị của bạn cũng có thể tương thích với một số tấm sạc không dây sử dụng các công nghệ sạc không dây khác nhau.

Dưới đây liệt kê các thiết bị và công nghệ tấm sạc được hỗ trợ trước khi BlackBerry Priv phát hành:

[IMG]http://www.**********************/attachments/capture-jpg.72666/[/IMG]

Các thiết bị đời trước hỗ trợ chuẩn sạc không dây
    BBVN.NET
    Tham khảo BerryReporter & BlackBerry​

Hình như chỉ có Priv mua tại BlackBerry store Us thì mới có sạc không dây thôi (cái này xác nhận là chính xác bởi vì con em đang dùng được ship từ us và có chứac năng sạc không dây). Các thị trường khác thì không có.

Cũng đang ủ mưu kiếm 1 tấm sạc ko dây cho em PP At&t đây :P

Passport SQW100-1 có hỗ trợ sạc không dây không vậy các bạn?

Trích dẫn Gửi bởi caohuy
    Passport SQW100-1 có hỗ trợ sạc không dây không vậy các bạn?
    Đương nhiên là không. :P
    Không biết có loại ốp lưng kèm mạch hỗ trợ sạc không dây cho PP 100-1 hay không. Nếu có sẽ sạc được và mình cũng sẽ mua thử

Kiểu này chắc a lên Priv hay đổi qua PP Att thôi @Nông Dân . :P

Trích dẫn Gửi bởi THANHDATNHUY
    Kiểu này chắc a lên Priv hay đổi qua PP Att thôi @Nông Dân . :P
    hì hì, anh đang dùng PP thì em thấy ổn rồi ạ, sạc không dây tiện có tiện thật nhưng có vẻ khó kiếm =))

Trích dẫn Gửi bởi Nông Dân
    hì hì, anh đang dùng PP thì em thấy ổn rồi ạ, sạc không dây tiện có tiện thật nhưng có vẻ khó kiếm =))
    A kiếm được rồi
    Priv hay Att mới khó em ơi. ...khà khà...

Classic 02, 03, 05 tương ứng là những nhà mạng nào vậy @Nông Dân ? PP có mỗi mã 03 hỗ trợ. Thua Classic ở khoản này :P

Trích dẫn Gửi bởi Nông Dân
    Sạc Samsung đó bác. Nhiều mà.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối