Kết quả 1 đến 5 của 5

Có nên tắt đồng bộ hóa dữ liệu Ảnh trên BlackBerry Priv?

[IMG]http://www.**********************/attachments/bbpriv2_1-jpg.80602/[/IMG]

Các bạn có để ý mục đồng bộ hóa hình ảnh mặc định của Priv đó là Google Photo không? Và nếu thường xuyên chụp ảnh hoặc thao tác với ảnh trên máy chúng ta có nên để đồng hộ hóa tự động hay nên tắt đi. Đây là câu hỏi mong anh em giải đáp, có những mặt lợi đó là hình ảnh chúng ta không cần để ý tới việc sẽ mất đi nếu nhỡ máy bị lỗi mà mỗi khi có kết nối Wifi thì máy lại tự động đồng bộ lên Google Photo.

Nhưng đôi lúc mình thấy khá là khó chịu khi tất cả những ảnh trong Album ảnh cá nhân được tự động đồng bộ hóa lên trên đó trong đó có những hình ảnh “rác” như ảnh chụp màn hình, ảnh chụp lung tung. Và chức năng này của Google Photo thì chúng ta lại không thể tùy chọn ảnh nào được đồng bộ hóa lên Facebook mà sẽ đồng hộ hóa cả Album.

Mình để ý trong mục cài đặt của Google Photo có nhiều cài đặt hữu ích nhưng cái mình cần thì không có đó là đồng bộ tùy chọn theo ý thích của mình

[IMG]http://www.**********************/attachments/w-jpg.80601/[/IMG]

Sẽ có mặt lợi và mặt hại nếu đồng bộ hóa hình ảnh lên Google Photo. Vậy theo bạn tính năng này có nên được tắt đi hay không, hoặc phương pháp nào tối ưu cho đồng bộ hóa hình ảnh trên Priv?

Mong anh em nhiệt tình giải đáp !!

nên tắt vì nhiều lý do, thứ nhất rò rỉ hình ảnh cá nhân nếu bị hack mail. thứ 2 toàn bộ hình rác cũng bị đồng bộ lên, thứ 3 hình ảnh nhân đôi, hoặc nhân lên nhiều lần nếu chúng ta đổi tên nhiều cái khác nữa e tắt đồng bộ lâu rồi

Trích dẫn Gửi bởi Fang
    Nhưng đôi lúc mình thấy khá là khó chịu khi tất cả những ảnh trong Album ảnh cá nhân được tự động đồng bộ hóa lên trên đó trong đó có những hình ảnh “rác” như ảnh chụp màn hình, ảnh chụp lung tung. Và chức năng này của Google Photo thì chúng ta lại không thể tùy chọn ảnh nào được đồng bộ hóa lên Facebook mà sẽ đồng hộ hóa cả Album.

Mình để ý trong mục cài đặt của Google Photo có nhiều cài đặt hữu ích nhưng cái mình cần thì không có đó là đồng bộ tùy chọn theo ý thích của mình

Sẽ có mặt lợi và mặt hại nếu đồng bộ hóa hình ảnh lên Google Photo. Vậy theo bạn tính năng này có nên được tắt đi hay không, hoặc phương pháp nào tối ưu cho đồng bộ hóa hình ảnh trên Priv?

Mong anh em nhiệt tình giải đáp !!
    Có thể chỉnh tay các thư mục muốn đồng bộ nhé, vuốt từ trái qua phải, chọn Device folders (Thư mục trên thiết bị). Cạnh mỗi tên thư mục sẽ có biểu tượng đám mây, click chọn vào đó để ON/OFF.

[IMG]http://www.**********************/attachments/screenshot_20160706-154847-png.80608/[/IMG]

Mình chỉ đồng bộ Camera thôi

Trích dẫn Gửi bởi nuhuta
    Có thể chỉnh tay các thư mục muốn đồng bộ nhé, vuốt từ trái qua phải, chọn Device folders (Thư mục trên thiết bị). Cạnh mỗi tên thư mục sẽ có biểu tượng đám mây, click chọn vào đó để ON/OFF.

Mình chỉ đồng bộ Camera thôi
    cảm ơn bác nhé, để e thử

Có đồng bộ nhưng chỉ mỗi camera thôi cái khác tắt hết.