Kết quả 1 đến 8 của 8

Xin ý kiến thành viên về topic đấu giá Bold Touch 9930 của DiDong.Pro

Chào mọi người,

Mặc dù đã có người chiến thắng, tuy nhiên khi dựa vào comment phản hồi của các bạn, đúng là ngay từ người đặt bước giá đầu tiên đã có sai lầm, nhưng tại sao sau những lần xác nhận bước giá người thắng hiện tại các bạn không thông báo đến DiDong.Pro cũng như BQT để có thể dừng phiên đấu giá kịp lúc hoặc trả bước giá về đúng quy định. Nếu bạn là người tôn trọng sàn đấu giá, vậy nên BQT sẽ tạo Poll để lấy ý kiến thành viên cho kết quả bài đấu giá của DiDong.Pro

"Đấu giá Blackberry Bold Touch 9930 Brandnew, Fullbox - Kết thúc 12h, Thứ ba 05/06/2012" của DiDong.Pro
    Các thành viên sẽ bình chọn với 2 phương án sau:
    • Một là vẫn giữ kết quả người thắng cuộc để anh Lucas Nguyễn nhận giải
    • Hai là tổ chức đấu lại.
    Poll sẽ mở vào lúc 13h và kết thúc vào đúng 15h chiều hôm nay ngày 05/06/2012 theo giờ diễn đàn.

Cám ơn mọi người đã tham gia đấu giá.

View more random threads:

Đấu lại

Sao không có Poll người đấu giá đúng nhận giải? Admin và didong.pro làm ăn thế này sao?

Thật buồn cười là ban tổ chức chấp nhận những giá đấu sai. Vậy lỗi thuộc về ai? Chấp nhận giá đấu sai là do chính ban tổ chức có lỗi, vậy lại đổ lỗi sang cho mình không fairplay và mình đấu giá sai??? Bạn nói mình rình mò trục lợi vậy cách làm ăn của các bạn thì sao? Ban tổ chức có trách nhiệm xem các bài đấu giá sai và xoá bỏ vậy mà k phát hiện ra ngay bài đấu giá đầu tiên đã sai? Nghe có vô lí không? Hay là cố tình bỏ qua bài sai đó để giá có thể nâng lên có lợi cho ban tổ chức? Vậy ai là người trục lợi? Các bạn làm kinh doanh nên tất nhiên là muốn kiếm lời nhưng đổ trách nhiệm sang người khác như vậy là không được,

@ Ryan Phạm: Không có người đấu giá trúng ở Cuộc đấu giá này, nếu có chỉ có anh bạn đấu theo Công bố. Giá bạn đưa ra là không hợp lệ vì không căn theo mức giá Công bố của nhà tổ chức! Ở tất cả các cuộc đấu giá, giá đưa ra từ nhà Tổ chức để xác nhận mức giá hiện tại là tham số căn cứ cho các giá đấu sau! Nếu nhà tổ chức Công bố sai mà không phát hiện thì cuộc đấu giá sai và cần đấu lại để công bằng. Thân

Ồ vậy thì mình hiểu cách làm việc của các bạn rồi. Đúng là chó chê mèo dài đuôi. Các bạn cũng chỉ thế mà thôi. Một diễn đàn lớn, một cửa hàng lớn, k chấp nhận sai sót và còn đổ lỗi cho người tham gia đúng là không thể chấp nhận được. Trong qui định của box đấu giá không hề đề cập tới vấn đề này. Hơn nữa chính bạn đã viết:
    " Mỗi thành viên thanh gia sân chơi ngoài việc nắm các luật lệ chung, phải tự mình tìm hiểu và trang bị cho bản thân các thông tin cần thiết để tham gia một cách hiệu quả nhất!"
    Những người tham gia và ngay cả ban tổ chức cũng chả nắm rõ luật lại đổ tội cho người tham gia đúng và không trao giải thưởng. Thật buồn cười

Trích dẫn Gửi bởi Ryan Phạm
    Mình nghĩ đưa ra giá vào thời điểm nào là do quyết định của mình. Tất nhiên là người đấu giá ai cũng muốn sở hữu chiếc điện thoại này. Và với mình, việc phát hiện đấu giá sai không phải là trách nhiệm của mình mà là của didong.pro. Mình đấu giá theo đúng qui định và hợp lệ. Vậy tại sao lại không được nhỉ?

Trích dẫn Gửi bởi BlackBoss
    Ngoài ra, nếu các bạn là người ngay thẳng và có thiện ý, lẽ ra khi phát hiện sơ sót của sân chơi thì nên lên tiếng để khỏi làm mất thời gian của anh em tham gia, của nhiều người. Hành động rình mò, trục lợi, rồi la làng chỉ cho người ta thấy kiểu rõ con người của các bạn!
    Đúng là bạn đưa ra giá vào thời điểm nào là do quyết định của bạn, nhưng diễn đàn là nơi mọi người cùng góp sức để xây dựng mới có thể phát triển được, bạn không có trách nhiệm thông báo việc phát hiện đấu giá sai, nhưng bạn cũng không có quyền yêu cầu mọi người vì một cái sai của bạn đầu tiên mà bỏ qua công sức của người khác. Có một câu nếu một sự sai lầm được nhiều người chấp nhận thì điều đó sẽ trở thành đúng, thậm chí là chân lý.
    Bạn không nên vì một sự việc nhỏ này mà mọi người sẽ có cái nhìn khác về bạn đó. Và bạn cũng đừng nghĩ là mình là chân gỗ của didong.pro hay là bạn của bạn đã thắng đấu giá, mà mình chỉ là có theo dõi nhưng thấy bạn phản ứng mạnh quá nên có đôi lời góp ý. Nếu có gì không phải thì bạn đừng để tâm nhé.

Thân.

Mà sao mình không vote được vậy admin?