Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 17

Hướng dẫn đấu giá để được giá tốt!!!

Em lập topic này để những người chưa biết đấu giá, những người hay phá giá đọc để biết cách đấu giá, và giúp mọi người có thể mua với giá hợp lý, tránh tình trạng lộn xộn, bất bình...ở trong các phiên đấu giá...!
    Từ kinh nghiệm sau những lần theo dõi và tham gia đấu giá em xin chia sẻ một số ý kiến sau:
    - Đầu tiên: mời mọi người xem qua cuộc đấu giá thành công nhất từ trước đến nay: người thắng cuộc chỉ phải trả 2.500.000đ cho điện thoại bb 9800 giá 6.200.000đ
    http://**********************/thread...-fullbox-ket-thuc-12h-thu-2-24-12-2012.14029/
    - Để có được là do người tham gia đấu giá:
    + Bình tĩnh, không nóng vội, ..( các bạn có thể thấy không có tình trạng bức xúc trong qua trình tham gia)...
    + mỗi bước giá trả không quá 20.000đ
    + Chờ thời cơ: đợi đến 30s cuối cùng mới bắt đầu tăng bước giá.
    + không có hiện tượng sau khi phá giá làm giá cao biện minh:" tôi có tiền tôi mua, ai có hơn thì trả hơn" hay " tôi có tiền trả kệ tôi"........em xin lỗi nếu động chạm ai nhưng hồi đầu tiên tham gia em cũng thế nên em xin rút kinh nghiệm :" Ai tham gia đấu giá cũng đã chuẩn bị 1 số tiền để mua sp đó có khi hơn số tiền giá trị thực của sp đó,...và cũng không thể biết bạn có hơn tiền người khác không..."
    ...............................
    Và do ban tổ chức cũng tổ chức và điều chỉnh thời gian khá hợp lý nên buổi đấu giá thành công như vây.
    Đó là 1 vài ý kiến của em, nếu thiếu các bác cứ bổ xung cho mọi người tham khảo nhá!
    Chúc cho các buổi đấu giá thành công với giá cả hợp lý:Popo20:

View more random threads:

Haha Thủ thuật của bạn có vẻ giúp ích cho người tham gia đấu giá, mà không công bằng cho người đăng sản phẩm đấu giá. Nếu cứ như thế thì chẳng còn ai dám đăng sản phầm đấu giá.

Trích dẫn Gửi bởi foolishboy
    Haha Thủ thuật của bạn có vẻ giúp ích cho người tham gia đấu giá, mà không công bằng cho người đăng sản phẩm đấu giá. Nếu cứ như thế thì chẳng còn ai dám đăng sản phầm đấu giá.
    tổ chức đấu giá là để người tiêu dùng hưởng được những giá tốt nhất mà, còn để cân bằng lợi ích giữa người tiêu dùng và người bán thì em chưa có cách nào, nếu bác biết thì chia sẻ mọi người cùng tham khảo nhá

Bài hay

Mình thấy tham gia đấu giá cũng hên xui nữa.... :P
    nhiều khi mình up bài... ko kịp ngta, hoặc bị treo mạng...
    Nhưng nói gì thì nói. Ai "trúng" giải cũng phải nói là "mua đc giá hời" ha :P

Sẽ Luôn bị đẩy Giá Lên cao

Cái quan trọng ở đấu giá 1 sp là bạn làm sao mua dc sản phẩm đó ở giá rẻ nhất đúng không!.Do đó các bạn không nên bid giá lên cao....
    Làm như vậy thì box đấu giá sẽ đóng cửa sớm đấy,quan trọng là vui và ae ai có thể trả giá cao hơn thì có thể mua chứ không phải là nén giá sp đến mức thấp nhất !

uhm, tất nhiên mọi người vừa muốn vui vẻ tham gia đấu giá và dc giá hời, còn chuyện nén giá đến mức quá thấp thì hầu như không xảy ra, vì trong forum rất nhiều thành viên, mà khi giá thấp thì mọi người đều muốn mua, nên khi đó dù giá rất thấp nhưng chỉ trong vài phút giá sp có thể cao lên mấy lần liền

cứ theo bước giá trả từ từ thôi.

Tùy theo chiến thuật của các mem tham gia đấu khác mà mình điều chỉnh thôi

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối