Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18

[Tán Gẫu] Bạn để BB của mình ở đâu khi ra ngoài?

[IMG]http://cdn.**********************/attachments/untitled-1-jpg.13747/[/IMG]​
    Gần đến giờ cơm trưa rồi phải không các bạn. Hãy thử quan sát xem những người xung quanh bạn thường để điện thoại di động ở đâu khi ra ngoài ăn trưa cùng bạn bè? Sử dụng bao da đeo hay hard case đeo hông cũng là một trong số nhiều cách để người dùng BlackBerry thể hiện phong cách của mình. Nếu hard case đem lại dáng vẻ hầm hố, bụi bặm, bao da đeo hông lại đem đến cảm giác sang trọng, tiện dụng. Bao da cầm tay đem lại cảm giác trang nhã, nhẹ ngàng thì những case nhựa đủ màu sắc đem lại nét đáng yêu, tinh nghịch.

Ngoài việc trang trí, nếu để ý, bạn sẽ thấy, dù ở vị trí nào thì chiếc điện thoại vẫn ở một nơi rất gần với cơ thể hay đúng hơn là sát bên người (trong túi quần, túi áo hoặc thường xuyên cầm trên tay. Liệu thói quen giữ máy ở các vị trí vừa được nhắc đến có khiến sự ảnh hưởng của sóng điện từ khi sử dụng điện thoại có tăng lên hay không vẫn đang gây ra nhiều tranh cãi. Nó có ảnh hưởng thực sự đến não bộ, cơ thể hay không và nếu có thì sự ảnh hưởng đó nhiều hay ít? Đáng buồn là gần như không có dòng smartphone nào không có những ảnh hưởng nhất định đến người dùng.

BlackBerry cũng không nằm ngoài vấn đề đó, sản phẩm mang thương hiệu BB cũng nằm trong top sản phẩm có sóng điện từ phát ra mạnh nhất. Dù BlackBerry có ảnh hưởng đến cơ thể của bạn hay không thì việc để BlackBerry ở đâu khi mang ra ngoài cũng có thể ảnh hưởng đến tuổi thọ của máy.

Mình thường không để cố định một chỗ, đôi khi để trong túi quần và sau quá trình di chuyển lôi ra thì máy nóng ran vì nhiệt độ cơ thể, thậm chí ướt nhẹp vì mồ hôi. Vì thường mang theo nhiều máy, nên mình cũng thường để trong túi đeo, cặp, balo khi ra ngoài. Để ở trong túi đeo hay ba-lô thì bạn không nên hoạt động quá mạnh vì làm đảo tung mọi thứ trong balo của bạn và mấy em BB sẽ "đánh nhau" trong đó.

Anh em thường đặt BB của mình ở đâu khi ra ngoài? Chia sẻ tại đây nhé

Mình thì túi áo là thường xuyên và rớt từ túi áo xuống nền nhà cũng thường xuyên

bỏ túi quần và đeo ở hông.

thường bỏ túi quần, 2 túi 2 cái, còn đi đá banh này nọ thì balo, có 2 ngăn chuyên dụng đựng BlackBerry, hehe :Popo79:

Trích dẫn Gửi bởi Từ Thành Nhân
    thường bỏ túi quần, 2 túi 2 cái, còn đi đá banh này nọ thì balo, có 2 ngăn chuyên dụng đựng BlackBerry, hehe :Popo79:
    chắc em cũng phải làm theo Bác cái ngăn chuyên dụng

Trích dẫn Gửi bởi BB Teni
    chắc em cũng phải làm theo Bác cái ngăn chuyên dụng
    2 cái ngăn trong balo có sẵn, lúc mua cũng k để ý, giờ nhiều bb quá, hóa ra lại tiện

Bỏ túi quần là nhiều nhất. 2 túi 2 chiếc nặng muốn....!

Một cái trong túi có bọc bao da và một cái trong cặp dự phòng:Popo20:

để trên bàn làm việc với dock

nếu đi bộ thì luôn cầm tay, chỉ khi đi xe mới bỏ túi

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối