Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16

Bạn sạc pin điện thoại vào lúc nào?

[IMG]http://www.**********************/attachments/h3_480-jpg.46511/[/IMG]

Việc sạc pin điện thoại vào lúc nào ảnh hưởng khá nhiều đến thói quen sử dụng điện thoại của chúng ta. Nhiều trường hợp nó cũng ảnh hưởng đến tuổi thọ của pin cũng như tuổi thọ thiết bị luôn. Vì thế câu hỏi đặt ra là bạn thường sạc pin vào lúc nào? Cùng tham gia thảo luận nhé!​

Trước đây có nhiều chủ đề thảo luận về việc sạc pin thế nào là hợp lý rồi mà nhỉ. Theo em biết thì không cần đợi hết Pin hoặc gần hết Pin mới sạc (có thể sạc pin khi pin vẫn còn nhiều) và nên sạc Pin thường xuyên. Còn về việc sạc lúc nào thì em có thói quen đợi còn 15% mới sạc, khi nào gần đi ra ngoài lâu thì sạc ngay luôn nên cũng chả biết sạc vào buổi nào.

TỚ THƯỜNG SẠC VÀO LÚC MÀ MÁY PIN CÒN DƯỚI 20% KHI NÀO VỀ TỪ CHỖ LÀM VỀ THÌ BẮT ĐẦU XẠC, NẾU XẠC Ở CÔNG TY THÌ TẦM ĐẦU H SÁNG HOẶC TẦM TRƯA, ĐỂ CHẮC CHẮN RẰNG TRONG THỜI GIAN SẠC CHƯA ĐẦY THÌ MÌNH KO RÚT NGUỒN RA. CHẢNG BIẾT CÓ ĐÚNG KO, MỌI NGƯỜI GÓP Ý VỚI

thường nếu pin dưới 20 thì mình cố gắng đợi đến tối ngủ rồi sạc lun còn ko thì cứ dưới 15% là sạc thôi bất kể thời gian nào trong ngày

Tớ thì thường đêm về mới cắm sạc. Một phát đến sáng luôn.

Trích dẫn Gửi bởi bbtydauden
    TỚ THƯỜNG SẠC VÀO LÚC MÀ MÁY PIN CÒN DƯỚI 20% KHI NÀO VỀ TỪ CHỖ LÀM VỀ THÌ BẮT ĐẦU XẠC, NẾU XẠC Ở CÔNG TY THÌ TẦM ĐẦU H SÁNG HOẶC TẦM TRƯA, ĐỂ CHẮC CHẮN RẰNG TRONG THỜI GIAN SẠC CHƯA ĐẦY THÌ MÌNH KO RÚT NGUỒN RA. CHẢNG BIẾT CÓ ĐÚNG KO, MỌI NGƯỜI GÓP Ý VỚI
    Nếu pin của bạn dùng công nghệ mới LI-Po (các BB10 hiện nay đều sử dụng) thì bạn có thể rút sạc mà không cần chờ đầy nhé. Chỉ cần thời gian sạc của bạn lớn hơn 15' theo nhà sản xuất là được.

Pin bb10 thi sac bay cu khi nao can.

Trích dẫn Gửi bởi Zerostar
    Nếu pin của bạn dùng công nghệ mới LI-Po (các BB10 hiện nay đều sử dụng) thì bạn có thể rút sạc mà không cần chờ đầy nhé. Chỉ cần thời gian sạc của bạn lớn hơn 15' theo nhà sản xuất là được.
    oh, ra vậy, cảm ơn bạn đã chia sẻ nhé, có lẽ tớ cũng nên đọc nhiều để biết thêm, rất cảm ơn bạn

Pin lúc nào cũng phải đảm bảo trên 50% mình mới thấy yên tâm. Để đến gần hết mới sạc nhiều lúc bị động trong công việc lắm.

em thường sạc khi pin báo đỏ đèn nhấp nháy, không biết thế có ảnh hưởng gì đến em bb thân yêu k nhỉ

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối