Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 45

Tôi và BlackBerry cuộc tình bất ngờ

[IMG]http://www.**********************/attachments/469326-jpg.74772/[/IMG]

Chào mọi người, mình là thành viên mới của diễn đàn và thú thật đây là lần đầu tiên mình sử dụng điện thoại BlackBerry. Mình viết bài này chỉ để chia sẽ mình đến với BlackBerry như thế nào. Mình may mắn được sử dụng nhiều dòng điện thoại của các hãng từ ông anh già cả Nokia, cô nàng đõng đãnh Sony, bô lão Motorola….. và cuối cùng dừng chân với soái ca Iphone. Mỗi nền tảng điều cho mình một trải nghiệm tuyệt vời, và rồi một ngày đẹp trời khi mình ngồi chờ làm lại sim tại Mobifone có một anh ngồi cạnh mình sử dụng cổ xe tăng BlackBerry Passport. Cảm giác đầu tiên trong đầu của mình khi nhìn thấy Passport là “Quái làm thế nào bỏ nó vô túi quần được nhỉ!!!!!”. Công việc hiện tại của mình là IT nên khi thấy một thiết bị công nghệ quái quái như Passport khiến cho mình không khỏi tò mò. Thế là tự nhiên buột miệng hỏi “Passport phải không anh” và rồi câu chuyện bắt đầu.

Anh trai sử dụng Passport bắt đầu thảo luận đủ thứ về thiết kế, tính năng, thời lượng pin đủ thứ trên trời dưới đất. Lúc đầu mình rất khó hiểu tại sao một người xa lạ như anh có thể thuyết giản về sản phầm cho một thằng nhóc xa lạ ốm nhách như mình chỉ vì một câu hỏi buôt miệng. Trong từng câu nói của anh toát lên sự phấn khích với cổ xe tăng của mình, chưa bao giờ mình làm điều tương tự với soái ca Iphone của mình vậy phải chăng mình không thích chiếc điện thoại của mình !!!!!, không tính đến thời điểm hiện tại iphone vẫn là một trong những thiết bị di động làm mình hài lòng nhất. Phải chăng đối với các tính đồ của Blackberry không còn dừng lại ở mức độ đơn thuần là yêu thích nữa mà đã tiến sang một mức độ khác gọi là gì nhỉ niềm đam mê chăng. Và rồi mình chợt nghĩ hay là sử dụng thử BlackBerry xem thế nào , “Oh nếu em muốn thử chơi BlackBerry thì nên sử dụng dòng nào vậy anh ?” Và thế là mình được thêm hai bài review về Q10 và Classic cộng thêm xem tận mắt và sờ tận tay “Ông anh này đúng là có cái túi quần không đáy vừa Passport + Q 10 + Classic kinh dị !!!”

Một buổi chiều đẹp trời rãnh rỗi sinh nông nỏi phi ra cửa hàng mà anh trai đó giới thiệu, không biết ổng có cổ phần trong đây không he he “xin lỗi anh trai”. Sau một hồi ngắm nghía quyết định bắt em Classic về nhà “tôi thấy túi tiền vơi rất nhanh ” thế là cuộc tình bắt đầu. Thời gian đầu khi chiến đấu với em Classic này cảm giác rất khó tả lạ lẫm, tò mò, phấn khích và có đôi lúc điên đầu với những lỗi phát sinh khi cài phần mềm mà có trời mới biết nó là cái gì. Sau một thời gian cưa cẫm cuối cùng em cũng đã cưa đổ được mình. Từ cơ chế phím tắt, hệ thống push email, hệ thống thông báo Hub, bàn phím tuyệt vời. Đám bạn của mình khi thấy mình dùng Classic thì xem mình như là thú lạ “Quái bây giờ mà mày còn dùng bàn phím ah” nhưng giữa một rừng cảm ứng chân dài 16:9 lại có một em đen thui 1:1 “xin lỗi em yêu hehe” cảm giác rất khác lạ. Và quan trọng hơn mình không bao giờ so sánh các sản phẩm công nghệ để xem cái nào thua cái nào vì mỗi hãng sản xuất điều có phong cách, giá trị cốt lỗi riêng của mình. Khi xem xét một sản phẩm công nghệ mình chỉ phân tích thiết bị này làm được gì cho mình, có phục vụ tốt cho yêu cầu của mình hay không và có làm mình thích thú hay không. Ngây bây giờ mình đang post bài viết này trên Classic một điều mình chưa hề làm trên Iphone hay các dòng điện thoại khác vì bài dài quá làm lười bấm. Nhưng với bàn phím của Classic làm mình rất thích thú, mình cảm nhận được từng phím bấm cảm nhận được từng cái nảy của phím, từng tiếng tách nhẹ nhàng khi gõ tương tự như gõ trên bàn phím máy tính vậy.

Vừa rồi rất tiếc vì bận việc nên mình không thể tham dự buổi offline của diễn đàn tại Sài Gòn được. Mình hiểu cuộc sống cần vận động và thây đổi để sinh tồn nhưng mình vẫn mong BlackBerry không đánh mất đi giá trị cốt lõi đã làm nên thương hiệu của mình, cái giá trị đã xây dựng được một cộng đồng đam mê như vậy. Hi vọng rằng Dâu Đên vẫn sẽ Đên như thế.

Có thể khi dùng Blackberry có đối lúc chúng ta thấy lạc lõng giữa vô vàng những thương hiệu khác nhưng “TÔI KHÁC BIỆT VÌ TÔI THÍCH”

Tào lao=-C

Trích dẫn Gửi bởi congph
    Tào lao=-C
    mình thấy câu chuyện hay, Anh Em BBers đi đâu cũng luôn có những nét riêng biệt so với các dòng máy khác

Em đang chạy xe trên đường mà phải tấp vào lề comment. Chào mừng bạn đến với "hố đen", cái hố rất nóng bỏng nhưng đầy đam mê! Đọc bài của bác có thể cảm nhận được tình yêu "khách quan" của 1 người chưa từng yêu BlackBerry! Còn nhiều điều phía trước chờ bạn khám phá! Nếu có điều kiện hãy sắm trêm 1 em bbos nữa để thấy được sự tuyệt vời của BlackBerry bạn nhé! "TÔI KHÁC BIỆT VÌ TÔI THÍCH"

Mình thấy chuẩn nhất là, buột miệng hỏi sẽ có nguyên 1 bài review.

Xin chào mừng. Nhưng Classic là 1:1 nhé và ip không phải soái ca

tôi đang dùng Blackberry và tôi cảm thấy bị phản bội .

1 like cho ban :B

Đang ngon lành với Z30 hơn năm nay rồi. Ko biết có nên kiếm bồ Classic ko đây ? Giải trí thì tạm chấp nhận thua kém, còn về khoản pin thì...???

Nhân tiện cho hỏi hàng thương gia thì bác nào chuẩn nhất ạ ?

Em thích câu cuối: "TÔI KHÁC BIỆT VÌ TÔI THÍCH" ^^

Trang 1 của 5 123 ... CuốiCuối