Kết quả 1 đến 9 của 9

[Chuyện] - Tôi. Nước mắm & BlackBerry!

[IMG]http://www.**********************/attachments/13015222_1034555086621764_255242060417147736_n-jpg.76910/[/IMG]

Tôi là người SG chính gốc. Do đó, từ con số 18 năm tròn trĩnh bên gối gia đình tôi chưa bao giờ nghĩ rằng cái món nước mắm đúng nghĩa nó lại…mặn nồng đến như vậy. Trong đầu tôi, nước mắm phải là một thứ gì đó vừa nhàn nhạt, pha chút mùi hương thoang thoảng (quí phái lắm), rồi 1 chút vị ngọt ngọt trên đầu môi,…

Rồi cho đến khi gặp những người bạn thân nơi miền biển, tôi mới biết rằng tôi đã thực sự…chưa bao giờ thưởng thức nước mắm đúng nghĩa trong 18 năm qua.

Nước mắm đúng nghĩa luôn đậm đà khó cưỡng vì dường như nó chứa quá nhiều tình yêu của biển. Nước mắm đúng nghĩa không có vị ngọt của mùi hương nhân tạo mà nó là vị ngọt tự nhiên nơi đầu lưỡi & mùi thơm nồng đặc trưng của cá, vị biển,..mà có nhiều người phải chun mũi bảo là…hôi quá ^@^...

[IMG]http://www.**********************/attachments/nuoc-mam-phan-thiet-jpg.76917/[/IMG]

Tôi cũng không phải là dân công nghệ, tôi cũng chẳng thấy mình có “nguy cơ” được vào sô-biz,…thế nên với tôi nhu cầu gói gọn cho chiếc điện thoại cũng được tối giản đến mức có thể.

1/ Nghe gọi tốt dù lên núi hay xuống biển, dù đăng tung tăng ngoài đầu đường…hay đang núp lùm trong khách sạn…Cứ lỡ mấy mụ vợ gọi đến kiểm tra mà điện thoại trong tình trạng “thuê bao ko liên lạc,…” thì chỉ có ôm điện thoại ra xó mà ngủ cả tháng.

[IMG]http://www.**********************/attachments/10-jpeg.76911/[/IMG]

2/ Bền không cần bàn: Bởi tôi chẳng nghĩ cái quái gì mà đã bỏ tiền ra mua cái điện thoại xong lại phải đi phục vụ & chăm chút, giữ gìn cho nó chứ @@

3/ Đáp ứng được công việc của tôi (Chứ không phải để đáp ứng nhu cầu giải trí của tôi)
    • Email: Dĩ nhiên ko thể “sống sót” nếu lỡ may ra đường mà chả nhận được cái i-meo nào thì Sếp tống cổ đi sớm.
    • Và tất nhiên, có xem được thì phải làm sao cho việc có thể chỉnh sửa mà gửi lại cho ổng (bả) cái tài liệu mà mấy chế ấy cần, chứ không thì chỉ có nước hát bài chia tay...Miễn đòi quà.

[IMG]http://www.**********************/attachments/16-jpeg.76912/[/IMG]

4/ Tôi cũng từng thắc mắc liệu mấy bạn có để ý rằng cái điện thoại đang dùng đang…rút tiền của bạn mỗi ngày bằng việc tự động tải ứng dụng, gửi các sms đến tổng đài, hay tải file hình ảnh vô tội vạ và ngốn hết data dung lượng cao…từ hàng trăm email quảng cáo mỗi ngày…
    • Tôi cũng có hơi le lưỡi khi phải cân nhắc mua 1 cái điện thoại vì cơm áo gạo tiền…nhưng tôi có thể ngồi vác chân lên cổ để mần việc khác…thay vì phải ngồi lo cái điện thoại của mình đang âm thầm “rút ruột” mình sau khi rước nó về ở chung nhà…
    • Còn nếu, bạn ko thể biết chúng nó làm cái quái gì ở đấy trên máy bạn….thì thôi, cứ vui đi vì cuộc đời cho phép, bởi "Ko biết thì không có tội" Biểu tượng cảm xúc pacman
    5/ Một cái điện thoại để phục vụ thì phải Hiểu Ý bạn, giúp Bạn thao tác nhanh chóng - Không phải tung hoả mù cho bạn bằng đủ thứ mớ bòng bong, mà bạn phải vuốt đến mòn đầu ngón tay,..có khi chưa đến cái mục cần tìm )

[IMG]http://www.**********************/attachments/4-jpg.76913/[/IMG]

6/ Tôi cũng khoái chụp choẹt,…chỉ có điều ko hứng thú với việc Sefie mỗi ngày 1 kiểu,…chắc cũng bởi cái camera rõ tệ trên mấy em BB làm tôi...mất cả hứng & nổi thú tính dẹp ngay cái màn tự sướng…Nhưng tôi hài lòng với chuyện lôi điện thoại ra chụp tất tần tật cảnh tây nguyên, rừng biển, cây cỏ,…trong mỗi chuyến đi.
    • Tất nhiên trong đó ko thể thiếu những bức ảnh đầu tư vẹo cột sống…cho mấy em BB. Đây có lẽ là điều treo ngoe duy nhất với những ai đã dùng BB, bởi tôi tin rằng…những ai đã dùng thiết bị này đều không xem BB là 1 chiếc điện thoại….Mà hãy gọi đó là 1 Người Bạn.
    • Và tất nhiên, 1 người bạn hoàn toàn xứng đáng góp mặt trong mỗi chuyến đi bất tận của bạn. Và chúng ta cứ thoải mái…chụp ảnh lẫn nhao =)) Mặc mấy người khác ngoái cổ dòm bọn “khìn & dở hơi” chổng mông chụp hình cho điện thoại.

[IMG]http://www.**********************/attachments/image-1400663668-blackberry-z3-tai-viet-nam-14-jpg.76918/[/IMG]

7/ Tôi cũng đồng ý rằng tôi khá độc tài, bởi ai cũng có cái gai mang chữ Tôi bự mọc ngay đây này (đấy ngay cái bài viết này thôi chứ ko đâu xa)
    • Mỗi thiết bị đều có giá trị riêng…với người dùng nó. Không phải với người đứng nhìn, liếc mắt hay bĩu môi với nó.
    • Việc tâng bốc hay dìm hàng cũng ko cần thiết - Bởi giá trị nó đong đếm bằng sự trải nghiệm.
    • Có thể trong tương lai (Hay ngày mai khi tôi bị đuổi việc chẳng hạn), tôi sẽ chả còn thiết cái BB nữa)...Có thể khi đó BB trong tôi chỉ còn là 1 kỷ niệm, cục chặn giấy…Tôi vẫn hài lòng vì sự lựa chọn của mình.
    Đời có thay đổi đâu, chỉ có chúng ta là thay đổi thôi ạ!

Nên hãy YÊU/GHÉT rõ ràng…Đừng cố lót dép...ném đá chờ ngày tủ kính bể,…ta lại bay vào rinh cái “Hư không” . Và Bạn - Dù không thích nước mắm hay chưa từng dùng BB - Thì cũng cám ơn Bạn đã kiên nhẫn đọc đến hết những dòng cuối cùng của status này

TÔI - CHỈ LÀ MỘT KẺ YÊU BB & NGHIỆN NƯỚC MẮM!!!

Thanks @DD​

Mình không thích nước mắm nhưng dùng BB.
    Đương là Q10 vs 8707.
    Ước ao một ngày đc song hành Q10 với PP SE/

nước mắm gốc vùng biển ăn thì thôi rồi!!ngon hết biết!! chung cảm xúc với bạn!

Chúc cho niềm đam mê của bạn luôn đậm đà như hương vị nước mắm. Bài viết hay.

Qua bài viết tôi hiểu con người và tính cách bạn ... nó giống tôi . Hay mình bất chấp tất cả để......\=D/

nói về BB mà sao nghe có múi gì đó thum thủm nhỉ =))
    đùa thôi, k có ý gì đâu

Mùi thum thủm...tinh hoa của người Việt Bác à!

Khiếp thật! Có kẻ còn cuồng nước mắm hơn mềnh

Trích dẫn Gửi bởi hero08
    Qua bài viết tôi hiểu con người và tính cách bạn ... nó giống tôi . Hay mình bất chấp tất cả để......\=D/
    Hahaha gạ tềnh trắng trợn nhỉ. Nhưng tui thích sự thẳng thắn. Tới đi. Ủng hộ