Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 36

BlackBerry Q10 luôn là người bạn đáng tin cậy cho tín đồ BlackBerry 10

[IMG]http://www.**********************/attachments/926371-blackberry-q10-jpg.77635/[/IMG]

Phải công nhận rằng, BlackBerry luôn cho ra những chiếc điện thoại thuộc hàng thuốc độc trong thế giới smartphone từ trước đến nay. Có hai yếu tố chính khẳng định cái độc trên, chính là bàn phím cứng và hệ điều hành. Có thể hiểu là “không đụng hàng”, phải không nào?

Dĩ nhiên, điều này chắc hẳn các bạn nào đã chơi và say mê (cũng chưa đến mức để có thể gọi là đam mê nhỉ) BlackBerry đều có thể dễ dàng nhận ra. BlackBerry luôn luôn tiên phong trong sự sáng tạo từ các phát minh phần cứng độc đáo đến hệ điều hành. Các bạn hãy tạm quên đi sự thất bại trong kinh doanh, vì nó còn khá nhiều yếu tố mà chúng ta không rành, hoặc không quan tâm, hoặc hiểu mập mờ. Chúng ta nên nói về đối tượng chính, đó là cái thiết bị phần cứng của BlackBerry.

Trong các đời BlackBerry từ cổ chí kim, Q10 có thể được xếp vào hạng độc nhất vô nhị. Thứ nhất, và cũng là quyết định, đó chính là bàn phím cứng. Nó không giống như BlackBerry Bold, 9900, 9870 hay 9000, nó không hề có dãy phím menu, nghe gọi và trackpad, và nó cũng không giống của Passport, nó có nhiều hơn Passport 1 dãy phím trên khuôn khổ của mình.

[IMG]http://www.**********************/attachments/iphone-q10-pocket-jpg.77637/[/IMG]

Những điểm lợi hại khác như, nó không to như Passport nên có thể xài một tay, có thể được nhét túi dễ dàng. Pin có thể tháo rời nên anh chị em tha hồ thay pin hoặc sạc ngoài vô tư khi đi chơi xa. Nếu mức độ dùng như nhau, pin của nó cũng ngang ngửa với Passport (cái này kinh nghiệm của bản thân). Anh chị em đừng nghĩ mình so sánh Q10 với Passport nhé, quá khập khiễng, mình chỉ kể những điểm khác nhau mà có khi là điểm lợi thế của Q10 thôi. =D=D=D

Nếu các bạn là sinh viên thì rõ ràng là BlackBerry Q10 và cái giá của nó quá ư là hợp lý. Tầm giá cho một em Q10 cũ hiện nay tầm hơn 2 triệu nhỉ ? Nếu các hot girl mua máy có thể được giá mềm hơn. Có thể nói là vậy, vì đa số các BBer nam đều khoái chị em nữ xài BlackBerry, chị em bán máy thì cũng được giá hơn, vì dán thêm mác “nữ xài”

Nếu bạn không quan tâm nhiều đến nền tảng ứng dụng xã hội như facebook, instagram, youtube … các bạn có nhu cầu trả lời mail, check mail, thỉnh thoảng check facebook … quan trình duyệt và đặc biệt, các bạn không phải là fan của game…thì chắc rằng BlackBerry Q10 luôn luôn làm tốt điều bạn cần.

[IMG]http://www.**********************/attachments/55-jpg.77636/[/IMG]

Nếu bạn là tín đồ của “typing” qua BBM, Viber, Skype,….thì Q10 quả thật không thể tuyệt vời hơn. Phải nói phím Q10 bấm khá sướng. Và đặc biệt, bạn chỉ cần một bàn tay là có thể hoàn thành nhiệm vụ, không như ai kiaB-). Bạn hoàn toàn có thể thực hiện thao tác “swipe to unlock” huyền thoại mà không cần đến tay thứ hai của mình, thật tiện lợi phải không nào?

Trong thế giới tràn ngập smartphone, các fan cuồng một thời đã bị Android hớp hồn bằng sự phồn thực của ứng dụng. Họ có thể đã quên đi rằng, những siêu phẩm của BlackBerry ngày nào vẫn luôn còn đó. Có chăng, họ đã ngộ nhận tình yêu và niềm say mê của mình, và họ chỉ là fan phong trào đối với các siêu phẩm này. Đối với riêng tôi, BlackBerry Q10 luôn luôn là 1 siêu phẩm thật sự và luôn luôn muốn sở hữu một em ở bên mình. Còn với bạn thì sao, cùng chia sẻ nhé!

Tham khảo Vinaberry, #nganinho​

Gắn bó với BlackBerry khá lâu, với Q10 là hơn 1 năm, quả thật lúc đó từ Bold 9900 lên Q10 như được thổi 1 làn gió mới về mặt trải nghiệm, nó tốt hơn BlackBerryOS rất nhiều, sau hơn 1 năm ấy, chia tay em Q10 để đến với Classic

Vẫn dùng Q10 bản Thái đc ông anh nhượng lại.

Bài viết rất chính xác ở khía cạnh giá cả và nhu cầu cơ bản khi chọn Q10. Bản thân mình thì đã chia tay Q10 để đến với Passport vì cái màn hình to và cấu hình mạnh, dùng với nhiều mục đích hơn. Còn nhìn chung thì mình vẫn phải có một con BB 10 bên cạnh, có thể là Q10 hoặc PP, vì lỡ nghiện dù mấy em í còn nhiều thiếu xót...

Trích dẫn Gửi bởi issacnhut
    Bài viết rất chính xác ở khía cạnh giá cả và nhu cầu cơ bản khi chọn Q10. Bản thân mình thì đã chia tay Q10 để đến với Passport vì cái màn hình to và cấu hình mạnh, dùng với nhiều mục đích hơn. Còn nhìn chung thì mình vẫn phải có một con BB 10 bên cạnh, có thể là Q10 hoặc PP, vì lỡ nghiện dù mấy em í còn nhiều thiếu xót...
    một khi yêu thì không cần lí do mà \=D/

Thực sự thì Q10 là 1 nét phá cách, pha với cổ điển, đơn giản, lãng mạn. Còn đến với Passport là sự độc đáo, độc nhất vô nhị, là sự tròn mắt của người nhìn, người chưa từng tiếp xúc với bb <3<3
    Tóm lại, trừ Z10, Z3, Z30 thì BlackBerry là một phần thiết kể dành riêng cho sự độc đáo

Xài q10 đến khi nào nó hỏng

giữa một rừng smatphon thuần cảm ứng nhưng có lẽ q10 vẫn thẻ hiện khả năng của mình về đáp ứng cho công việc và nghe gọi khá tốt

Luôn đồng hành cùng BlackBerry Q10

Kết em Q10 từ lâu! Giờ vẫn dùng, tuy lúc này khi dùng Pin hao hơi nhanh!

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối