Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

BBers - Đừng bao giờ để yêu thương đến quá muộn...

[IMG]http://www.**********************/attachments/ta-jpg.79215/[/IMG]

Cuối tuần là thời gian để cho anh em BBer chúng ta thư giãn với nhiều cách khác nhau. Có nhiều người chọn cách nhâm nhi cốc cafe bên những người bạn của mình, đi chơi thong dong để có thể giải tỏa căng thẳng, giúp cho cuộc sống của mình được cân bằng hơn. Nhưng...có thể ai đó trong chúng ta đã lãng quên đi một điều nhỏ,mà lại rất ý nghĩa.

Vì nhiều lý do trong cuộc sống, anh em BBer chúng ta buộc phải rời xa quê nhà và lên thành phố để học tập và làm việc. Đôi lúc, ta cứ mải miết tiến về phía trước mãi, đến lúc nhìn lại mới biết rằng mình đã đi được một chặng đường thế nào. Nhưng sau những phút ngây người ấy cũng chỉ là một cái nhoẻn miệng cười rồi bước tiếp, để thực hiện những ước mơ của riêng mình.

[IMG]http://www.**********************/attachments/blackberry-priv-ridiculous-ads-1-jpg.79216/[/IMG]

Đã bao lâu rồi ta không gọi điện về cho bố mẹ nhỉ, có thể là một tuần, hai tuần, một tháng, hai tháng...Chắc có lẽ, ta cũng không nhớ nữa. Bố mẹ thường gọi cho ta trước, đều đặn một tuần 2 lần, hoặc mỗi tháng vài ba lần,... đều đặn đến mức chúng ta coi nó là thói quen, coi nó là nghiễm nhiên, và rằng ta chẳng cần gọi về nhà đâu, vì kiểu gì thì hai người cũng liên lạc với mình thôi mà. Bằng cách ấy, vô hình chung, tôi đã khiến sợi dây liên kết gia đình tôi thêm phần mỏng manh...

Vậy nên, những người anh em ạ, cuộc sống dù có bộn bề đến đâu, cũng chẳng nhẫn tâm cướp của chúng ta đôi ba phút rảnh rang đâu, hãy nhấc điện thoại lên và gọi về nhà đi thôi, có thể chẳng cần nói gì cao sang, tình cảm, chỉ vài câu trần thuật kể về cuộc sống của bạn thôi, cũng đã khiến bố mẹ rất vui rồi. Cuối tuần, hãy dành thời gian nhiều hơn để gọi điện, tâm sự thật nhiều với bố mẹ mình đi nào.

Đừng bao giờ để yêu thương đến quá muộn, bạn nhé!

Đừng bao giờ để yêu thương đến quá muộn, bạn nhé!

Like

Yêu thương đã có! "Đừng bao giờ để yêu thương dần xa ta bạn nhé"

Thank tác giả mình đọc xong thấy giật mình đã bao lâu rùi mình không thăm ba mẹ mà chỉ ba mẹ lên thăm mình?

Ý nghĩa...ko chỉ những người đi xa!

http://m.mp3.zing.vn/bai-hat/Nho-Gia-Dinh-Le-Bao-Binh/ZW7WB8IE.html

Sau 12 năm bôn tẩu đã về lại quê hương, dẫu vậy yêu thương cũng quá muộn màng, ta đã quá quen với việc bước tới không ngừng nghỉ.

Nỗi lòng xa xứ :'((cry):'(

hồi còn đi học, có khi 2, 3 tháng mới về 1 lần. giờ đi làm rồi, cứ dc nghỉ là tranh thủ về. có hôm sáng về chiều lại đi luôn. nhg đặc biệt ít gọi điện thoại

Cảm động (

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối