Trang 1 của 7 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 69

Tự sự của một cô gái điên ^^

[IMG]http://www.**********************/attachments/1429520000277_355568-jpeg.80291/[/IMG]

Ngồi làm việc, tự nhiên ngó nghiêng ra cửa sổ, nhìn chằm chằm vào không trung. Thấy nhớ… và rồi lại nhìn vào chiếc điện thoại mỉm cười. Bao kí ức chợt ùa về. Nhớ đến cái lần đầu được anh đầu độc dùng BlackBerry. Anh bảo tặng em 9700, dùng đi, thú vị lắm.

Em mỉm cười nhăn nhở, đến nỗi mở khóa màn hình em còn chẳng biết như nào. Loay hoay hí hoáy rồi cũng phải gọi cho anh. Em thấy cay cú vì nó thật khó sử dụng, rồi những tối, những trưa hí hoáy khám phá. Em yêu anh, yêu BB từ lúc nào chẳng hay. Cũng vì lẽ đó mà em lưu luôn tên anh trong danh bạ là BB^^.

Anh bảo em sao lại lấy tên là BB. Em cười khoái chí nói, BB là BlackBerry, ngoài ra khi nào anh đối xử tốt với em thì anh là Best Boy còn khi nào không tốt thì sẽ là Bad Boy. Anh bảo em lúc nào cũng nhí nhảnh tinh nghịch nhưng sâu sắc. Rồi những ngày cuối tuần lân la trà đá, a dạy em cách uống trà đặc, em nhấp ngụm trà, mặt nhăn nhở. Anh bảo em nhấp ngụm nhỏ thôi, sẽ cảm nhận đc vị ngọt trong vị đắng. Từ đó em biết cách uống trà, e thích uống trà.

[IMG]http://www.**********************/attachments/10-jpeg.80292/[/IMG]

Rồi nhưng lúc đi café vĩ hè, đến những lúc ngồi quán café cổ xưa, nghe nhạc trịnh, chẳng ồn ào, xa hoa nhưng nhẹ nhàng ấm áp. Và em lại cũng thích những quán như này. Rồi những lúc em và anh đi chơi, em thích dùng BB để chụp ảnh, em đã chụp được rất nhiều bức ảnh đẹp. Anh khen em chụp ảnh có tâm và nghệ thuật. Em cười, em càng thích chụp ảnh hơn. Đi đâu, làm gì em cũng ghi lại những bức ảnh, em thích chụp đèn đường, em bảo có rất nhiều đèn trên một con đường nhưng em luôn chụp một cột đèn đường thôi vì em cảm nhận thấy nó thực sự rất cô độc.

Anh mua rất nhiều BB về có cái dùng đến, có cái không. Rồi lâu lâu anh lại lôi ra lau chùi. Lúc đầu e vẫn luôn càu nhàu anh, sao anh mua lắm thế, toàn điện thoại cổ mà còn chẳng dùng hết. Anh bảo vì đam mê, vì tình yêu em à. Giờ mình cũng xa nhau rồi, em mới thấu hiểu được thế nào là đam mê, là tình yêu.

Em yêu BB, em cũng mua cho mình thêm một em BB Q10 nữa rồi, em còn có dự định sẽ mua vài em nữa. Anh thích màu đen, còn em dùng màu trắng. Không còn anh bên cạnh, mỗi lần em cầm điện thoại lên em lại tự an ủi bản thân. Yêu BB cũng như yêu anh. Dù như nào vẫn yêu. Nhưng hôm nay chắc em sẽ cất hết những kỉ niệm về anh vào một góc sâu. Cho em xin lỗi vì đã lãng phí một thời gian khá dài của anh.

Tình yêu với em bây giờ là BB thôi. Lúc vui em có nó, lúc buồn em nghe nhạc max volume, em lượn lờ Hà Nội rồi chụp lại những nơi em đã đến. Nhưng khác là em k còn gửi cho anh nữa, em chỉ để ở máy, thỉnh thoảng mở ra xem. Em vẫn giữ thói quen uống trà đặc ở góc quán quen, vẫn nhâm nhi café ở quán xưa. Chỉ là giờ em độc bước. Mỗi ngày qua đi em đã rất cô gắng, em sống tốt, em tự chăm lo cho bản thân nhiều hơn. Không phải vì để anh nuối tiếc em. Mà đơn giản vì em thương anh.

Nên em không muốn anh phải bận lòng, lo lắng về em nữa. Em muốn mỗi lần anh vô tình thấy em, anh sẽ mỉm cười vì cô bé ngày nào không có anh vẫn sống rất tốt. Có lẽ em đã trưởng thành và mạnh mẽ hơn rất nhiều rồi. Cảm ơn anh BB của em…..!

đọc đi đọc lại, câu chuyện thật hay, đến với nhau với tình yêu BlackBerry nhen nhóm... những kỷ niệm cùng BlackBerry và những câu chuyện không thể nào quên. Cảm ơn bạn vì những chia sẻ chân tình. Đam mê không đơn giản chỉ là một dòng máy mà chính nó là một người bạn tri kỷ, một anh bạn thân theo chúng ta suốt chặng đường dài

Đó không phải là điện thoại, đó là BlackBerry [replacer_img]

Bài viết rất hay,làm mình thêm yêu BB.
    Cám ơn bạn *heart*

đã phải đăng nhập để bấm thích. đâu đó cảm giác buồn, đồng cảm, cùng cảng ngộ với bạn, nhưng mình và bạn gái đã trở về bên nhau như tình yêu BB vẫn thế.
    à, mà hồi đó mình dụ bạn gái mình xài 87 luôn chứ không phải 97, giờ bạn ấy xài Q20, bạn mình vẫn hay nói rằng sao anh mua nhiều BB zậy, 87 mà mua 3 cái để đó không xài tới, phí tiền.
    chúc 2 bạn sống tốt và nếu đc hãy trở về bên nhau nhé!

Cái kết không hay tí nào

Đã bao lần từ bỏ BlackBerry, nhưng vẫn lại bóp BlackBerry, có lẻ mình chỉ dùng được BlackBerry thôi.

Cuộc sống không toàn màu hồng! Tình yêu đâu chỉ có hạnh phúc. Đâu chỉ có những lúc vui vẽ bên nhau. Tình yêu còn là cả 1 chặn đường dài. Nhiều khi vui cũng đôi lúc buồn. Có lúc bên nhau. Có lúc xa nhau. Xa nhau nhưng hãy luôn hướng về nhau thì tình yêu sẽ còn mãi. Mình đang viết bài này trên bàn phím em bold 9900 mong là px sẽ đọc thấy trên em Q10. Luôn yêU và tin Ox nhé cục nợ của ox. <3<3

chôn máy xuống lại đào máy lên đây này

Từng gặp mấy e gái thích dùng bb vì anh ngy/ crush dùng máy này. -_-

Cảm ơn chị vì đã chia sẻ bài viết. Bài viết hay và ý nghĩa thật.

Trang 1 của 7 123 ... CuốiCuối