Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Lỗi debug thường gặp

em là newbie, eclipse của em đang cài con simulator 9800 giờ em không muốn dùng con này nữa, em muốn dùng con simulator bold 9650 thì phải làm sao ha các bác, em thử tìm trên mạng và làm theo nhưng chương trình trước kia ko chạy được, báo lỗi handheld name is not found ....giờ em chẳng biết làm sao mong các bác nhiệt tình giúp đỡ!

bạn phải uninstall phần mềm này đã rồi vào c:\program files
    esearch in motion\blackberry smartphone simulators 5.0.0 (mình ví dụ thôi nhé) xóa blackberry smartphone simulators đó đi cài blackberry smartphone simulators mới vào xem thử có được ko

trên eclipse bạn chọn project > clear > all > ...
    restart lại eclipse. rồi bắt đầu lại xem còn lỗi không?

cảm ơn các anh nha em làm được rồi:smoke:

lỗi debug khó hiểu

em dùng con bold 9650, em muốn debug on device trên eclipse nhưng eclipse đưa ra 1 thông báo no debug information found for module "net_rim_cldc".please ensure that you have installed the simulator package that matches the handheld code you are attemping to debug ?? các anh chỉ giúp em cách để debug được trên device thông qua eclipse ạ!:wink0st:

đó là cảnh báo simulator thiếu một số gối thư viện.
    nhưng cứ yes. mình nhớ không nhầm là thiếu 2 cái. cứ chọn yes hết. vì 2 cái này không ảnh hưỡng lớn đến chương trình ứng dụng thứ 3.
    chúc vui vẻ.

quay lại thể hiện hành động cám ơn của mình để anh em còn tinh thần giúp nữa chứ hihi. layfull:

lỗi debug không thể xem được quá trình

em debug trên device bold 9650, nhưng khi debug thì tất cả các biến đều là null, không thể biết được quá trình, mong các anh chỉ giúp lỗi ạ, mới tập tọe làm nên mắc nhiều lỗi ngớ ngẩn quá

bạn up đoạn code đó lên được ko ?

lỗi debug trên device! help me

các anh ơi khi em debug trên mobile dùng bold 9650 thì nó cứ báo nên tất cả các biến xem đều giá trị null hết ko xem được gì! các anh có cách nào giúp em với ạ!:cry:

method "tostring" with signature "()ljava/lang/string;" is not applicable on this object

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối