Kết quả 1 đến 8 của 8

Không restore được danh bạ từ file back up

chào cả nhà!

trước khi mình up rom cho bb 9700, có back up full data. nhưng khi up rom xong thì restore dữ liệu được tất cả, ngoại trừ danh bạ ( address book - all) như hình bên dưới là không restore được. mục address book - all không hiển thị để chọn
    mặc dù đã thử ở 2 máy tính khác nhau với 2 phiên bản bdm khác nhau vẫn không được.
    mình upgrade lên official 6.0.0.723 của nhà mạng sk telecom
    nhờ các cao thủ chỉ giáo dùm mình.
    thanks so much.

[img]http://www.**********************/attachments/back-up-danh-ba-png.4695/[/img]

View more random threads:

vì mình nghi ngờ do lỗi bdm nên post bài ở khu vực này, không biết có đúng khu vực qui định không, xin mod bỏ qua cho. cũng có thể là do os mới cài vào.

cách trên mà không được nữa thì reset factory cái là xong nha bạn, có thể dùng vnbbutils hoặc jl_cmder đều được

cái này để cho chắc ăn thì bạn nên restore full lại đi ( vì mặc định là nó sẽ có kèm theo danh bạ ), sau đó bạn làm theo các bước của bạn foolishboy là tắt sync danh bạ với mail đi, rùi backup lại chọn custom xem có chọn được danh bạ không.

theo kinh nghiệm của mình thì vào bỏ dấu check ở mục wireless synchronization là được ,sau đó cắm bb vào máy tính và thử restore lại file backup .

bữa đó cài lại os vì không set up được email. và mò mẫm hoài không được nên chọn lại os khác thấp hơn vẫn ok,
    thanks các mem nhiều.

theo mình thì nên restore lại cho chắc ăn

hi all,

mình cũng bị trường hợp giống vậy, kg chuyển danh bạ từ 8900, 9900 vào máy 7290 được.

mặc dù dòng wireless synchronization bỏ đi dấu check.

giờ sao đây?