Kết quả 1 đến 4 của 4

[Mẹo]Thực hiện cuộc gọi khi máy báo hết pin

bạn cần thực hiện cuộc gọi khẩn cấp, máy không cho bạn thực hiện cuộc gọi vì không đủ pin để cho máy thực hiện, máy blackberry báo như sau

bạn loay hoay đi tìm 1 máy khác nhưng xung quanh bạn không có ai.
    mình có tham khảo 1 số bạn sử dụng blackberry nhiều nhưng giải pháp đưa ra là dùng phần mềm thứ 3
    tuy nhiên 1 cách hữu hiệu mà chúng ta chưa nghĩ đến đó là dùng chức năng "emergency call". 1 cách đơn giản nhưng ít người biết.
    thực hiện đơn giản, nhìn hình chúng ta sẽ biết ngay.

đơn giản đúng không bạn.
    hãy cùng phổ biến cho bạn bè mẹo này nha. chúc thành công
    www.dauden.vn​

ở việt nam tìm đâu ra 911 hả bạn! hay bạn dịch trang này ở đâu ra vậy? thực tế chút đi

Trích dẫn Gửi bởi nthungdl
    ở việt nam tìm đâu ra 911 hả bạn! hay bạn dịch trang này ở đâu ra vậy? thực tế chút đi
    hì, đúng rồi, 911 đúng là không dùng được ở việt nam, tuy nhiên pác themen ở đây hướng dẫn dùng cách gọi vào 911 để reconnect lại sóng thui. tất nhiên có thể dùng soft thay cho việc này, tuy nhiên với bộ nhớ hạn chế của bb thì đây là cách khá hay. thanks pác chủ

Trích dẫn Gửi bởi nthungdl

ở việt nam tìm đâu ra 911 hả bạn, bạn dịch ở đâu ra thế, thực tế chút đi
    911 mặc định tổng đài khẩn cấp ở mỹ, khi bạn gọi 911, tổng đài sẽ xác định vị trí của bạn và hỗ trợ bạn, nên nếu bạn gọi 911 ở vn sẽ không có hiệu lực, nhưng bù lại nó sẽ kích hoạt lượng pin dự trữ của máy bạn lên và cho phép bạn nghe gọi trong tình huống khẩn cấp này.
    p/s : đây là bài viết theo kinh nghiệm của tôi, không có dịch từ đâu hết, bạn vui lòng tôn trọng bài viết của tôi, có thể nếu bạn k hiểu thì nên hỏi lại tôi chứ đừng suy đoán viển vong rằng tôi dịch từ trang này trang nọ, bạn k cần nhưng người khác cần những bài viết như tôi.