Kết quả 1 đến 8 của 8

Làm sao để cài đặt thời gian nhận mail?

em đang dùng 9800 với bis của viettel, có một việc khó chịu là em không tài nào tìm được thời gian nhận mail của push mail. ví dụ em muốn sau 8 giờ tối nó không nhận mail nữa, và chỉ nhận ngày làm việc thôi. em nhớ lúc trước dùng con os 4.5 nó có cho cài đặt. (vì sau 9000, đến bây giờ em mới dùng lại blackberry với bis)
    các bác biết thì vui lòng chỉ giáo giúp thằng em vì cuối tuần nhận mail công việc hoài mà làm ngơ thì không được, còn cắm đầu vào làm thì khác gì làm việc 7 ngày 1 tuần :cold: em google mãi không được cho nên giờ phải làm phiền các bác ạ! :-<

nếu bạn dùng bis của viettel và dùng push mail thì hình như đâu có chỉnh thời gian nhận gữi dc đâu bạn, vì khi có mail trên hộp mail hay mail server thì nó sẽ tự động đẩy về bb của bạn liền, chứ ko có cấu hình thời gian nhận và gữi dc.

hic, vậy là xem như không có cách nào đúng không bác? :-<

chỉnh tự động on, off máy blackbeey. chỉnh ngày nghĩ thì nó tắt máy luôn, khỏi nhận mail cho khỏe, bạn nhỉ? :happy:

có 1 cách, tuy hơi rắc rối 1 chút.
    vào ngày nghỉ bác làm như sau:
    1. vào message - inbox management - bỏ chọn các mail trên máy, chỉ tíck vào text mesage để nhận tin nhắn
    2. vào phần service book - xóa service book các email (cả trường cical, cmime).

sau khi vào ngày làm việc.
    lên máy tính đọc các email chưa đọc, sau đó xóa các email mà bác chưa đọc.
    trên blackberry vào thư mục setup - email account -sau đó chọn servcice book trên menu và send service book vào máy lại.

trắc trước kia bác ấy dùng smartmail chăng?..

hihi bác bị ảnh hưởng nặng khái niệm pull mail roài!

cảm ơn các bác đã nhiệt tình giải đáp! thôi thì em đành chung sống với lũ cho đến khi vinaphone dùng được bis thì cuối tuần em tắt luôn. vì số đó mới là số công việc, số em đang dùng của viettel là số ăn chơi. =))