Kết quả 1 đến 2 của 2

Với Web Inspector trên OS7 dễ dàng sửa lỗi trang web của bạn với trình duyệt WebWorks

ronen halevy của trang berry review cho biết "tôi sử dụng web inspector bất cứ khi nào tôi làm việc với web, từ trang berryreview đến các dự án khác.... và tôi thực sự vui mừng khi nhìn thấy nó xuất hiện trên blackberry playbook. càng bất ngờ hơn nữa khi trên blackberry 7 cũng có sự có mặt của tính năng này. cuối cùng thì rim đã cho tôi cơ hội để trải nghiệm nó trên chiếc điện thoại blackberry. có thể bạn chưa bao giờ nghe nói về web inspector nếu bạn là một người dùng bình thường, thì một lời giải thích ngắn gọn về tính năng này là : web inspector là một tính năng trong webkit (thường chỉ có trên máy tính) cho phép bạn xem và chỉnh sửa mã nguồn trang web, css, hệ thống phân cấp dom, sửa lỗi file scrip, profile và nhiều hơn nữa...

trở lại chủ đề chính. ronen halevy cần sửa một lỗi javascript trên phiên bản web di động của trang berryreview và việc cdn của trang này đã không hiển thị hình ảnh và nét riêng của trang web khi xem trên blackberry. ronen halevy đã cố gắng gỡ rối vấn đề này chỉ với chiếc bold 9930 đang sử dụng khi mới ra mắt, nhưng web inspector đã không làm việc tốt như tôi mong muốn.

thiết bị thứ 2 tôi dùng đó là blackberry curve 9350, có thể nói web inspector đã giúp tôi dễ dàng sửa lỗi và thử nghiệm các ứng dụng web di động hoặc các trang web dành cho blackberry. về cơ bản làm điều này cần có trên máy tính trình duyệt chrome hay safari webkit dựa trên công cụ web inspector dành cho blackberry (có vẻ hơi khó hiểu, nhưng bạn sẽ hiểu nếu tiếp tục đọc hướng dẫn bên dưới :giggle::giggle. từ những gì tôi hiểu tính năng này hoạt động ngay trên simulator của blackberry 7 chứ không cần đến một chiếc blackberry chạy os7 thực thụ.

để thiết lập web inspector trên điện thoại blackberry 7:

• mở trình duyệt blackberry
    • nhấn nút menu và chọn options. kéo trackpad xuống và tick vào “enable developer tools” > save
    • nhấn nút menu và chọn developer tools > enable web inspector
    • một popup nhỏ cho bạn thấy các địa chỉ ip và số port. đây sẽ là cái bạn cần để điều hướng web inspector từ xa cho phiên bản web của bạn
    • sau đó, bạn cần phải chạy safari (chrome đôi khi hoạt động, khi không :nerd6bs::nerd6bs và gõ vào url đó một cách chính xác bao gồm địa chỉ ip và số port
    • sau đó bạn sẽ thấy một danh sách các tab tương đương với các liên kết đang được mở trên trình duyệt blackberry của bạn.
    • nhấp chuột trên bất kỳ các tab này để có thể thấy hiển thị của web inspector.

khi không thao tác nữa, cần chắc chắn trình duyệt đã được tắt và bạn cần nhận thức được rằng bất cứ ai sử dụng cùng đường truyền mạng wi-fi với bạn đều có thể truy cập vào các trang web và các dữ liệu khi bạn đang chạy nó :nerd6bs::nerd6bs:!

nguồn: berryreview

cái này giúp các quản trị viên là hợp lý nhất. :cloud9: