Kết quả 1 đến 7 của 7

BB Không có sóng, chỉ báo SOS

tình hình là như thế này các bác ạ. bb của em hay bị mất sóng, cột sóng toàn báo sos không à. em làm đủ mọi cách từ cài đặt lại dò sóng trong options tới khởi động lại....thế mà mỗi lần nó mất sóng em phải khởi động đi khởi động lại gần chục lần nó mới chịu bắt được sóng (mà pin phải từ 70% trở lên nó mới chịu bắt sóng, từ 50% trở xuống là chịu). thế này là thế nào hả các bác, bác nào biết chỉ bảo em khắc phục với, không thì nhiều lúc cần gọi điện mà nó lại tịt sóng thì điên hết cả người.:cry:

Trích dẫn Gửi bởi pippo9
    tình hình là như thế này các bác ạ. bb của em hay bị mất sóng, cột sóng toàn báo sos không à. em làm đủ mọi cách từ cài đặt lại dò sóng trong options tới khởi động lại....thế mà mỗi lần nó mất sóng em phải khởi động đi khởi động lại gần chục lần nó mới chịu bắt được sóng (mà pin phải từ 70% trở lên nó mới chịu bắt sóng, từ 50% trở xuống là chịu). thế này là thế nào hả các bác, bác nào biết chỉ bảo em khắc phục với, không thì nhiều lúc cần gọi điện mà nó lại tịt sóng thì điên hết cả người.:cry:
    vấn đề này máy bạn bị phần cứng rồi đấy bạn, bạn có thể mang đến trung tâm bên mình hỗ trợ giúp bạn nha. thân.

up rom khác đi xem sao bạn à? phần nhiều là do bản rom không tương thích ấy mà

Trích dẫn Gửi bởi pippo9
    bạn xài con gì ? có thể cho mình biết dc không? nếu mà bạn đang xài 1 con cdma thì tình trạng sos cũng bình thường thôi bạn.

mình xài con 8830sprint , sóng nó èo uột quá, lúc có lúc không, có lúc sóng căng đét mà nhiều người kêu là không liên lạc được với mình. híc! có lẽ phải tiết kiệm tiền lên đời em khác thôi.

Trích dẫn Gửi bởi pippo9
    mình xài con 8830sprint , sóng nó èo uột quá, lúc có lúc không, có lúc sóng căng đét mà nhiều người kêu là không liên lạc được với mình. híc! có lẽ phải tiết kiệm tiền lên đời em khác thôi.
    uh, nếu mới bắt đầu xài bb thì bạn nên xài 1 con thuần gsm, 1 con 8700 hay 8800 giờ cũng ko còn cao giá lắm, mà lại bền bỉ nửa, bạn có thể mua 1 con về và trãi nghiệm :d

máy mình cũng vậy,lâu lâu cũng bị mất sống,nhung khởi đông lại là được mà.nhưng tình trạng này hy hữu lắm mới xảy ra,thôi bác cố gắng gã em nó theo chồng đi rồi kiếm một em khác về trải nghiệm,chúc bác thành công