Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 28

Phát sóng Wifi từ Laptop để sử dụng trên BlackBerry bằng Connectify

có bao giờ bạn gặp trường hợp blackberry không bắt được wifi phát ra từ laptop của mình thông qua cơ chế add hoc trong khi các thiết bị khác như : 1 chiếc máy tính khác, iphone, ipad đều bắt được sóng đó.

một số ý kiến cho rằng đó là do card wifi trên laptop không hỗ trợ, điều này đúng với laptop của ibm. nhưng thực sự một phần cũng là do tính năng bảo mật cao của blackberry.

tuy nhiên vẫn còn cách để vượt qua điều đó, chính là sử dụng phần mềm connectify cài lên máy tính.
    • chương trình có dung lượng: 6.86 mb.
    • download tại đây.
    • cài đặt vô cùng đơn giản (dễ hơn cả add hoc).

chúc thành công!
    dâu đen mobile

hình như một số card wifi không hỗ trợ phát wpa2 hả bác chủ??

mình cài rồi bb của mình có bắt đc sóng wifi nhưng ko thể vào mạng bàng wifi laptop phát ra. náo disconest giúp mình đc ko

vấn đề này nói nhiều rồi mà có xài được cho bb đâu? trong khi đó điện thoại hãng khác thì xài vi vu, chán nãn.

Trích dẫn Gửi bởi anhtien285
    vấn đề này nói nhiều rồi mà có xài được cho bb đâu? trong khi đó điện thoại hãng khác thì xài vi vu, chán nãn.
    mình vẫn connectify phát ra cho em bold 9700 dùng đấy thôi pác. xui cho những pác nào vớ phải cái card wifi không hỗ trợ thôi

mình cài pm vào laptop ( hiệu hp) khi nó phát wifi thì điện thoại mình( torch 9800) kết nối được nhưng không thể vào mạng được trong khi đó đem con nokia e71 vào thử thì lướt vi vu. nếu như vậy thì card wifi của laptop có hổ trợ phải không ạ? còn đối với máy điện thoại thì không bị vấn đề về wifi của nó đâu nhé, em vẫn thương ra quán cf lướt rầm rầm. có phải pm này không thích hợp cho torch??? mong ý kiến của các bác. thank

mình cài pm vào laptop ( hiệu hp) khi nó phát wifi thì điện thoại mình( torch 9800) kết nối được nhưng không thể vào mạng được trong khi đó đem con nokia e71 vào thử thì lướt vi vu. nếu như vậy thì card wifi của laptop có hổ trợ phải không ạ? còn đối với máy điện thoại thì không bị vấn đề về wifi của nó đâu nhé, em vẫn thương ra quán cf lướt rầm rầm. có phải pm này không thích hợp cho torch??? mong ý kiến của các bác. thank
    mình đã test thành công trên cả torch 9800 lẫn 9700.

Trích dẫn Gửi bởi blackman
    mình đã test thành công trên cả torch 9800 lẫn 9700.
    hix, vậy là sao trời. bác thì được sao em làm hoài không được vậy nè, bác cho em lại cái link pm trên máy bác đang xài cái.:no6xn:

hix, vậy là sao trời. bác thì được sao em làm hoài không được vậy nè, bác cho em lại cái link pm trên máy bác đang xài cái.:no6xn:
    pác vào trang chủ của nó mà down về luôn nhé: link, vô đó chọn download là xong thôi, bản mới nhất luôn

Trích dẫn Gửi bởi blackman
    pác vào trang chủ của nó mà down về luôn nhé: link, vô đó chọn download là xong thôi, bản mới nhất luôn
    cám ơn bạn nha, máy mình không xài được là do cái bức tường lửa của chương trình diệt vius. giờ thì được rồi, mà sao yếu quá, lướt web vô được trang chủ mà không thể vô tiếp các mục khác, chắc là do bản trial của pm này nó giới hạn vậy phải không nhi?

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối