Kết quả 1 đến 10 của 10

[Tổng hợp] Một số thủ thuật hay đối với contact trên BlackBerry.

[img]http://**********************/trang/thcontacttips-bb.jpg[/img]​
    "chia sẻ những gì mình biết và hãy làm chủ được thiết bị blackberry" đó là điều mình muốn tuyền tải đến các bạn, với kinh nghiệm hỗ trợ khách hàng, mình biết có rất nhiều người đang gặp khó khăn với "danh bạ" trên blackberry. bài "tổng hợp" này sẽ giúp mọi người xử lí các sự cố cũng như tối ưu danh bạ một cách tốt nhất trên blackberry.

1. xóa nhanh danh bạ trên blackberry mà không cần wipe máy.​ ​thay vì phải wipe máy theo cách thông thường, thủ thuật này giúp xóa nhanh danh bạ một cách tốt nhất. link tham khảo.

2. trường “address” trong contact list.​ ​đọc bài này để biết cách tối ưu khi lưu danh bạ trên blackberry nhé các bạn. đây là sự kết hợp hoàn hảo giữa blackberry và google maps. link tham khảo.

3. tận dụng những tính năng có sẵn trong danh bạ.​ ​việc này giúp bạn quản lí danh bạ kèm thêm các thông tin cần thiết, rất tiện lợi khi 1 contact có quá nhiều thông tin. link tham khảo.

4. đồng bộ danh bạ giữa blackberry với outlook. ​ ​đây là cách đơn giản nhất giúp các bạn sao lưu lại danh bạ và chuyển sang các dòng máy khác. link tham khảo.

5. merge contact list trên blackberry.​ ​làm thế nào để trộn 2 contact list trên blackberry thành 1, trường hợp này xảy ra rất nhiều với những ai sử dụng bis và sync với tài khoản email. rất đơn giản, hãy tham khảo tips dưới đây. link tham khảo.

sẽ cập nhật liên tục nội dung trong topic này, mọi người có khó khăn gì về xử lí danh bạ trên blackberry hãy chia sẻ để mọi người cùng giúp đỡ nhé!

bác chủ tổng hợp lại rất có ích, nhưng vấn đề quan trọng nhất là "làm sao sao lưu danh bạ 1 cách nhanh và bảo mật" thì vẫn chưa thấy..^^

Trích dẫn Gửi bởi themen
    bác chủ tổng hợp lại rất có ích, nhưng vấn đề quan trọng nhất là "làm sao sao lưu danh bạ 1 cách nhanh và bảo mật" thì vẫn chưa thấy..^^
    sẽ sớm có bài này. thanks the men nhá! :d

kể ra bb nhà mình có cách quản lý danh bạ như bên android thì hay nhỉ! cứ việc gửi danh bạ lên gmail, khi cần thì sync về máy là xong ngay, nhanh và tiện quá!

Trích dẫn Gửi bởi wave alpha
    kể ra bb nhà mình có cách quản lý danh bạ như bên android thì hay nhỉ! cứ việc gửi danh bạ lên gmail, khi cần thì sync về máy là xong ngay, nhanh và tiện quá!
    hoàn toàn được bác nhé

Trích dẫn Gửi bởi cadicktran
    hoàn toàn được bác nhé
    làm thế nào hả bác? bảo cách cho mình với!ops:

Trích dẫn Gửi bởi wave alpha
    làm thế nào hả bác? bảo cách cho mình với!ops:
    của bạn đây nè (link).

Trích dẫn Gửi bởi 3-6-0-do
    của bạn đây nè (link).
    chuẩn men :d

pài viết lợi hại thật

thanks bác.