Kết quả 1 đến 9 của 9

Cần giúp đỡ về tai nghe HS700

mình đang sử dụng bold9700 os6, vừa kiếm được con tai nghe hs700 về kết nối dùng ok, nghe nhạc chuẩn, nghe gọi ok luôn, vừa dùng được 1 tý thì nghe tin mobifone có bis thế nên vội vàng up lại rom cho nó chuẩn để dùng bis vì lâu ngày không up lại. bis thì dùng ngon lành nhưng cái tai nghe thì chịu, mình bật bluetooth của máy lên và search thì không thấy em nó đâu, nhưng thỉnh thoảng trên máy lại báo conection to audio device failed. mình nghĩ là con hs700 đã lưu kết nối là con bold của mình nhưng trong con bold của mình lại không lưu cấu hình của con hs700 nữa, nên nó kết nối cứ báo lỗi thế. bác nào cao thủ hoặc đã gặp trường hợp đó thì giúp mình với

sao không có pro nào giúp mình tý nhỉ

mình đã thử làm theo hướng dẫn để chuyển tai nghe về chế độ seach nhưng không làm được. mình đã khởi động tai nghe, giữ nút bấm nhưng nó vẫn không thay đổi màu đèn led, chỉ có chuyển từ màu đỏ sang màu xanh và máy vẫn lạ báo không kết nối được

Trích dẫn Gửi bởi qababy
    mình đã thử làm theo hướng dẫn để chuyển tai nghe về chế độ seach nhưng không làm được. mình đã khởi động tai nghe, giữ nút bấm nhưng nó vẫn không thay đổi màu đèn led, chỉ có chuyển từ màu đỏ sang màu xanh và máy vẫn lạ báo không kết nối được
    nếu làm không thành công bác qua trung tâm dâu đen tp.hồ chí minh hoặc hà nội để kỷ thuật trợ giúp. good luck

Trích dẫn Gửi bởi bonconmat
    nếu làm không thành công bác qua trung tâm dâu đen tp.hồ chí minh hoặc hà nội để kỷ thuật trợ giúp. good luck
    mình ở hà tĩnh xa quá, nếu ai làm được thì giúp hộ, còn không 2 ngày nữa có ông anh về hn nhờ đưa qua dâu đen vậy

àh, vụ này thì bác cứ giữ chặt cái nút mở bluetooth rồi bắt đầu "searching device..." nhé :d
    cái nút bấm của tai nghe bluetooth ngoài bật-tắt ra còn 1 số công dụng mà phải tìm hiểu mới biết đó :d

cuối cùng thì củng phải nhờ người mang ra dâu đen hn, sau một hồi kỹ thuật mày mò, khám phá thì củng ok để chuyển tai nghe về chế độ search. thì ra em hs700 này khác các em khác một tý là nó có chức năng ra lệnh cho phone bằng giọng nói, cái nút lộ thiên mà tui cứ bấm giữ để chuyển chế dộ search mà không được chỉ là cái nút ra lệnh để sử dụng chức năng ra lệnh bằng giọng nói, ngoài ra nó còn có 1 cái nút ẩn chìm phía trong lớp da phía sau tai nghe nữa. đó mới là cái nút cần thiết để chuyển sang chế độ search cho em nó. hjx cuối cùng thì củng ok, vất vã chờ đợi chút nhưng vui. ke ke. thank everybody

giúp em với bác. em cũng bị tình trạng tương tự. bấm nút nào nó cũng ko search được là sao?

Trích dẫn Gửi bởi anh vu
    giúp em với bác. em cũng bị tình trạng tương tự. bấm nút nào nó cũng ko search được là sao?
    bác làm theo hướng dẫn trong link này thử xem sao.

hs-700 thì nó có 2 cách search bạn à
    1. là đầu tiên bạn tắt tai nghe đi, rùi ấn giữ nút giữa khoảng 20~30s rùi mở tai nghe lên thì đèn sẽ nhấp nhanh xanh-đỏ ( chế độ pairing ), khi đó bạn dùng bb search là bao được :d

2. pro hơn 1 tí nữa thì bạn mở tai nghe lên, ấn nút bên hông ( ra lệnh bằng giọng nói ) và đợi nó giới thiệu sơ qua về các tính năng, rùi bạn nói option - pairing mode là ok ( cách này đòi hỏi phải nói chuẩn thì mới ok )