Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

Khắc phục lỗi không search được trên apps.**********************

[img]http://**********************/attachments/watermarked-214714b6_92116-jpg.9028/[/img]​
    bạn đang sử dụng máy blackberry có hệ điều hành 4.5 hoặc 5.0, khi bạn vào apps.********************** và thực hiện thao tác tìm kiếm, bình thường sau khi bạn gõ từ khóa rồi ấn nút search kế bên thì sẽ cho ra kết quả. nhưng khi ấn vào thì nó lại cứ đơ ra , cho dù khởi động lại ,cài rom lại, wipe máy vẫn không khắc phục được? thật ra thì chỉ cần một thao tác nhỏ là có thể khắc phục được :d.

từ màn hình browser, ấn phím menu chùm dâu > options > browser configuration > tick chọn vào 2 dòng "support javescript" và "allow javascript popups" > sau đó nhấn save. chỉ đơn giản như vậy thôi. giờ bạn có thể thoải mái sử dụng công cụ tìm kiếm khi truy cập vào trang apps của diễn đàn chúng ta.opo18:

[img]http://www.**********************/attachments/watermarked-214714b6_9858-jpg.9027/[/img]

tương tự với os 6 và 7 thì vào options > tick chọn "enable javascript"

[img]http://www.**********************/attachments/watermarked-28fc1a5f_94158-jpg.9030/[/img]

có thể sử dụng cách này ở các trang web khác tượng tự nhá

cách này cũng được khắc phục được việc khi xem phim và nghe nhạc online khi không thấy cái nút "play" đâu hết. opo08:

thủ thuật hay cho các dòng os 5, không thể truy cập vào apps.**********************. lên cho mọi người thấy.

nhỏ tới lớn chưa từng biết cái này. hôm đó cũng nhờ bác hermex chỉ giáo.!
    thank you.!

lúc trước, cũng có một số bạn dùng os 5.0 gặp trường hợp này, cứ hỏi mình là bên apps không còn hỗ trợ những os thấp nữa hay sao vậy? có vài hướng dẫn chi tiết như thế này thì gỡ được vướng mắc cho mọi người rồi. cám ơn bác chủ opo32:

đó giờ cũng bị nhưng không biết cách khắc phục ,cứ tưởng d rom không.thanks bác chủ nháopo79:

còn mình thì cứ tưởng cái web nó bị tào lao/.!

ơ đơn giản mà hay đó pác chủ, mấy bữa cũng bị như vậy mà k bít khắc phục ntn opo79:

nếu chỉ muốn duyệt web đọc tin thì có thể tắt đi để đỡ tốn dung lượng, khi nào cần tải ứng dụng thì bật lên

nó là java và không java trên browser : đổi lại các bạn sẽ ì ạch hơn rùi ^^

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối