Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 33

[Vui] Kiểm tra các loại điều khiển từ xa có hư hoặc hết pin hay không bằng Camera BlackBerry

[img]http://www.**********************/attachments/watermarked-0_fotor-jpg.65762/[/img]

dear anh em, chia sẻ vui này mình được truyền đạt lại từ người anh đang làm điện tử rất hay, không riêng gì blackberry mà các smartphone khác cũng có thể áp dụng trong việc kiểm tra điều khiển từ xa bằng hồng ngoại trên các thiết bị còn sử dụng tốt hay không hoặc có hư hỏng hay hết pin hay không, tuy cũng là một chia sẻ vui nhưng biết đâu đấy bạn lại có thể chia sẻ hoặc áp dụng vào một trường hợp nào đấy trong cuộc sống của mình =))

như các bạn biết ánh sáng hồng ngoại không thể nhìn thấy bằng mắt thường, vậy làm sao để có thể kiểm tra các thiết bị sử dụng sóng hồng ngoại còn hoạt động tốt hay không là một bài toán tưởng chừng khó khăn khi bạn không có gì trong tay ngoài chiếc smartphone. kể cả các dòng máy bbos cũ đến blackberry 10 đều áp dụng được hết các bạn nhé, có các thủ thuật như làm bộ sạc xe máy cho blackberry hay loa nghe nhạc ngay trên xe máy mà chẳng cần đầu tư nhiều mà chỉ cần những thứ cơ bản mình chưa có thời gian chia sẻ cùng các bạn, hôm nay mình xin chia sẻ cùng các bạn cách nhận biết nhanh nhất điều khiển hết pin hoặc hư hay không nhé =))

cũng chẳng chuyên về điện tử nên được chia sẻ sao mình chia sẻ lại như vậy, anh em chuyên điện tử biết thêm thì bổ xung nhé ! y_y

[img]http://www.**********************/attachments/watermarked-1-jpg.65763/[/img]

camera trên blackberry nhận biết hồng ngoại rất tốt **-=
    cách kiểm tra rất đơn giản:
    • bật camera trên điện thoại blackberry
    • nhớ bật chế độ ban đêm nhé, bật lên sẽ xác thực được nhanh hơn
    • trên điều khiển từ xa, bạn cần lắp pin vào nha rồi đặt trước hưởng về phía camera để điều khiển
    • nếu thiết bị phát sáng ánh sáng hồng là thiết bị còn hoạt động
    • đơn giản quá phải không, chỉ một chút lưu ý nhỏ là bạn đã có thê tự mình kiểm tra được bộ điều khiển từ xa bằng hồng ngoại cho mình rồi !

[img]http://www.**********************/attachments/watermarked-2-jpg.65764/[/img]

cái điều khiển máy lạnh vẫn đang sử dụng tốt nên bấm thấy tín hiệu đèn màu hồng nhấp nháy x-p
    ps: do anh mình làm led nên thường xuyên kiểm tra các bóng led hồng ngoại bằng cách đó khi không có thiết bị chuyên dụng nên nhận biết được một chức năng tiềm ẩn nơi camera của blackberry x-p

nhớ áp dụng thử ngay xem sao bạn nhé, chúc các bạn thành công! =-h

bbvn.net

camera trước còn nhận biết chuẩn hơn, cái này mình đã biết từ lâu, :d

Trích dẫn Gửi bởi khuonghus
    camera trước còn nhận biết chuẩn hơn, cái này mình đã biết từ lâu, :d
    ;^l kệ bác, bác dân điện tử à =-h

dùng để kiểm tra mấy cái cam hồng ngoại cũng có lí lắm đó bác **-=

dạ không, tại chỗ em làm có mấy anh làm về máy móc, hôm lên đó chơi thấy mấy bác ấy test trên con lenovo, cũng bỏ của mình ra thì thấy khá ngon, :d

Trích dẫn Gửi bởi khuonghus
    dạ không, tại chỗ em làm có mấy anh làm về máy móc, hôm lên đó chơi thấy mấy bác ấy test trên con lenovo, cũng bỏ của mình ra thì thấy khá ngon, :d
    thế mà im ru, nhiều anh em chưa biết =)) hnay xực nhớ đến liền chia sẻ cho anh em biết luôn nè bác x-p

Trích dẫn Gửi bởi pham tuan kiet
    dùng để kiểm tra mấy cái cam hồng ngoại cũng có lí lắm đó bác **-=
    cái cam hồng ngoại là sao vậy bác kiệt :d

camera nào làm cũng được bác ơi không nhất thiết phải là camera của blackberry mới được =-c

Trích dẫn Gửi bởi nông dân
    thế mà im ru, nhiều anh em chưa biết =)) hnay xực nhớ đến liền chia sẻ cho anh em biết luôn nè bác x-p
    bác nhắc em mới nhớ, cái camera trước coi rõ lắm, camera sau của z10 thì thấy mờ mờ thôi, của z30 thì rõ hơn tí,

e đã thử và thành cmn công :d

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối