Trang 3 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 62
    Trích dẫn Gửi bởi mrcantona
    thế làm thẻ có yêu cầu j ko các bác, kiểu cm thu nhập hay j ko, ngân hàng nào làm dễ và nhanh nhất?
    làm thẻ visa thì chỉ cần bạn đã có tài khoản nội địa của ngân hàng đó. khi đi mang theo cmnd + phí mở thẻ (tùy ngân hàng)

có 1 điểm ít người để ý : nên mua hàng online bằng debit card (recommend visa debit của acb) nếu cỡ vn ...và nạp vào đó vừa đủ xài thôi ...ví dụ mỗi tháng bạn nạp 1 triệu. lỡ xui lộ thông tin bạn cũng chỉ mất tối đa 1 triệu...nếu dùng credit thì tiện việc xài trước trả sau nhưng rủi ro cao hơn, mất là mất mấy chục triệu

Trích dẫn Gửi bởi foolishboy
    làm thẻ visa thì chỉ cần bạn đã có tài khoản nội địa của ngân hàng đó. khi đi mang theo cmnd + phí mở thẻ (tùy ngân hàng)
    tks bác, nghĩa là ko phải cm thu nhập 1 tháng bao nhiêu hả bác, thế thì đi làm ngay mới đc
    mà ví dụ e có thẻ atm rồi, thì có phải có tài khoản nội địa rồi ko :d

thế làm thẻ có yêu cầu j ko các bác, kiểu cm thu nhập hay j ko, ngân hàng nào làm dễ và nhanh nhất?
    bạn đến acb nguyễn du nhé. có tiền có giấy tờ cmnd hộ khẩu này nọ thì làm thôi. làm thẻ prepaid cho đơn giản.

tks bác, nghĩa là ko phải cm thu nhập 1 tháng bao nhiêu hả bác, thế thì đi làm ngay mới đc
    mà ví dụ e có thẻ atm rồi, thì có phải có tài khoản nội địa rồi ko :d
    nó đó bác, bạn đã mở thẻ atm là bạn đã có thẻ thanh toán nội địa rồi. chỉ cần mở cái visa trên thẻ nội địa đó cũng được, tiện cho việc quản lý. còn bạn sợ rủi ra như bác @cuongdc nói thì mở thêm 1 số tài khoản khác. khi nào cần dùng thì "bơm" đủ tiền vào mua thôi.

lập tài khoản paypal xong rồi, verify rồi, nhưng cài vào bbz10 lại báo có lỗi xảy ra, pó tay luôn.

sinh viên như bọn em chưa có tài sản cố định, không làm được thẻ, thảm hại quá

Trích dẫn Gửi bởi hoangmanhdungvt94
    sinh viên như bọn em chưa có tài sản cố định, không làm được thẻ, thảm hại quá
    em có thể làm thể debit được mà, lúc anh còn sinh viên cũng làm bình thường, ra acb làm 30 phút là có luôn. và xài nhiêu thì bỏ tiền vào. 100k-200k là mua ứng dụng ngon lành.

Trích dẫn Gửi bởi nguyen.thailang
    lập tài khoản paypal xong rồi, verify rồi, nhưng cài vào bbz10 lại báo có lỗi xảy ra, pó tay luôn.
    bạn add thẳng debit card luôn cho nhanh. paypal mới lập thì có nhiều rắc rối lắm.

bạn nào muốn lẹ thì ra tgdd mua cái thẻ visa của vietinbank ấy 230k tk 200k kích hoạt add thẻ rồi mua luôn khỏi qua paypal

Trang 3 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối