Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 34
    Trích dẫn Gửi bởi ruaxa
    làm thử rồi, vẫn ko kết nối với laptop bằng cap hay wifi gì cả, chỉ nhận mỗi thẻ nhớ thôi, cao thủ nào giúp với, máy z10-002
    bạn phải tắt chức năng usb mass storage trong settings > storage and access mới được nhé.

cái này là bình thường chứ lỗi gì đâu. mở bblink là hiện lên ngay. lý do thì không rõ opo28:

Trích dẫn Gửi bởi bkreuters
    cái này là bình thường chứ lỗi gì đâu. mở bblink là hiện lên ngay. lý do thì không rõ opo28:
    trường hợp của bác là khác với vấn đề chủ topic chia sẽ rồi. nếu bật bbl hay bdm lên mà nhận thì không bàn cãi, còn ở đây máy tính sẽ không nhận bộ nhớ của pb dù cho bật bbl hay bdm thì cũng vậy.

hay quá thank chủ topic nha. máy mình hồi trước nhận vi vu, được thời gian cái hết nhận nữa. mình đã thử cách này và thành công. chúc mọi người vui vẻ.

đã thử mọi cách, chỉ chưa cài win lại thôi, cuối cùng là bó tay.

còn mình thì bị lỗi rất lạ. một số ảnh chụp hoặc ảnh copy vào máy một thời gian sau sẽ không hiển thị được, bấm vào thì nó ra thế này
    cao thủ nào khắc phục được rồi xin chỉ giáo!

Trích dẫn Gửi bởi anthony thieu
    cái này chỉ cần cắm máy vào rồi mở bblink hay bdm lên thì đều nhận hết, cần gì rắc rối vậy.
    rồi bạn sẻ hiễu tại sao cần rắc rối như vậy mà =))

Trích dẫn Gửi bởi jimmylin
    chào các bạn, qua một thời gian sử dụng bb10 và playbook, máy tính của mình gặp tình trạng là ko nhận bộ nhớ trong của bb10/playbook, tuy rằng lúc trước thì vẫn nhận bình thường. mình hỏi bạn bè dùng bb10 thì nhiều người cũng bị như mình, muốn copy hình, nhạc thì toàn phải copy qua thẻ nhớ rồi cắm thẻ vào máy tính, còn playbook thì chịu thua luôn. cách giải quyết duy nhất là cài lại win, nhưng cách này tốn thời gian, và nhiều bạn cũng không biết hoặc không muốn cài lại win do một số lý do nào đó.

qua nhiều lần cài lại win và tìm tòi, nghiên cứu, thì cuối cùng mình đã tìm ra được cách khắc phục. bài viết này sẽ hướng dẫn các bạn cách khắc phục vấn đề này.

nguyên nhân: theo suy luận của mình thì sau nhiều lần cắm ra, rút vào, driver bộ nhớ trong của bb10/playbook trên máy tính bị ghi đè nhiều lần nên bị lỗi, ko nhận nữa.

cách giải quyết: xóa driver usb của thiết bị blackberry

các bước thực hiện:

lưu ý: bạn sẽ bị mất driver các thiết bị usb, sau khi làm xong cắm thiết bị usb vào để win tự nhận lại driver như lần đầu cắm vào là được.
    • download phần mềm usbdeview về, giải nén.
    • gỡ toàn bộ các thiết bị usb (nếu có) đang cắm trên máy, sau đó khởi động lại máy.
    • chạy phần mềm usbdeview sẽ có giao diện sau:

view attachment 41218

4. bạn chọn toàn bộ các mục trong khung ở giữa như hình sau:​

view attachment 41222

sau đó bấm vào hình thùng rác được khoanh tròn màu đỏ, đợi một lát, được như hình sau là được:

view attachment 41220

5. khởi động lại máy, cắm bb10/playbook vào và tận hưởng thành quả. (mở blackberry link nếu máy tính chưa nhận).​

view attachment 41221

download usbdeview:

<a href="http://www.**********************/attachments/41197/" target="_blank">view attachment 41197

</a>​
    đã làm... kết quả là vô ích ... mất driver của webcam nữa chứ.... mình quyết định cho e mình cái z10 mình lấy 9900 của nó xài ...
    p/s: đậu mmmm rim... mày phụ lòng fan bb quá rồi.... chết là vừa

em mới mua con z10-004, đã cài bblink, cắm cáp vào máy thì trong bblink kết nối bình thường nhưng vào my computer thì không thấy hiện ổ đĩa z10.máy tính e dùng win7-64bit.mong các bác chỉ giáo.thứ hai là con cảm biến bên dưới loa của z10 buổi đêm nhìn vào thấy nó chớp đỏ mờ mờ liên tục, không biết là gì ( ko phải led thông báo nhé )

bạn có đặt mật khẩu không, nếu có lúc cắm vào máy tính nó sẽ hiện một cửa sổ đánh pass vào thì nó mới nhận ổ.
    bạn có thể vào đây tham khảo: http://**********************/thread...ng-nhan-bo-nho-trong-cua-bb10-playbook.33976/

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối