Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

Các gói cước đăng ký 3G theo ngày của các nhà mạng Viettel - Mobi - Vina

[img]http://www.**********************/attachments/goi-cuoc-3g-bbmu-blackberry-jpg.79476/[/img]

đa phần là anh em sẽ sử dụng gói cước đăng ký theo tháng, nhưng trong một số trường hợp nhất định bạn cần truy cập 3g tốc độ cao với gói cước tính rẻ theo ngày thì những cách đăng ký dưới đây sẽ giúp ích cho bạn rất nhiều đấy. như bản thân mình mỗi cuối tuần hay về nhà nhưng khu vực nhà mình lại không dùng internet nên cần phải có 3g tốc độ cao truy cập thoải mái, lúc đó mình lại cầm chiếc blackberry lên và đăng ký cho đến đầu tuần đi làm

những anh em nào chưa biết cú pháp đăng ký bis theo tháng của từng nhà mạng thì mình cũng xin chia sẻ luôn:

[img]http://www.**********************/attachments/dang-ky-bis-jpg.79472/[/img]

sau đây mình xin chia sẻ cùng các bạn gói cước truy cập 3g của ba nhà mạng lớn ở việt nam, về khoản này thì dường như mobi hay vina hỗ trợ tốt hơn viettel rất nhiều đó các bạn nhỉ

[color=rgb(255, 0, 0)]vinaphone[/color]
    các gói cước 3g vinaphone 1 ngày có mức cước phí khá rẻ từ 2.000đ đến 7.000đ nhưng dung lượng data rất cao lên đến 1.2gb. gói 3g vinaphone theo ngày rất phù hợp với những ai không thường xuyên truy cập mạng internet trên di động.

sau đây là các gói cước 3g của vinaphone theo ngày với nhiều mức cước phí cũng như dung lượng data khác nhau. mình thì hay sử dụng gói cước d1 hàng ngày, mỗi tháng khoảng 150k nhưng thoải mái truy cập và sử dụng 3g trong một tháng với mỗi ngày 5gb data dung lượng.

gói cước d1 vinaphone (vượt mức sẽ tính phí):
    • cú pháp đăng ký: d1 on gửi đến 888
    • cước phí: 5.000đ/ngày
    • dung lượng data miễn phí: 1gb
    • cước vươt mức: 75đ/50kb
    • cú pháp hủy gói d1: huy d1 gửi đến 888
    gói cước d2 vinaphone (vượt mức sẽ tính phí):
    • cú pháp đăng ký: d2 on gửi đến 888 hoặc dk d2 gửi 888
    • cước phí: 10.000đ/ngày
    • dung lượng data miễn phí: 2gb
    • cú pháp hủy gói d2: huy d2 gửi đến 888
    gói cước d7 vinaphone (vượt mức sẽ miễn phí):
    • cú pháp đăng ký: d7 on gửi đến 888
    • cước phí: 7.000đ/ngày
    • dung lượng data miễn phí: 1.2gb
    • cước vươt mức: miễn phí
    • cú pháp hủy gói d7: huy d7 gửi đến 888
    gói cước operamini vinaphone (dùng tốt cho bbos sử dụng opera mini truy cập mạng):
    • cú pháp đăng ký: dk operagửi đến 1554
    • cước phí: 2.000đ
    • dung lượng data miễn phí: không giới hạn (nếu đảm bảo điều kiện)
    • cú pháp hủy gói operamini: huy operagửi đến 1554
    viettel
    các gói 3g viettel 1 ngày bạn sẽ không phải lo vì tốn quá nhiều chi phí đăng ký bởi giá cước chỉ dao động từ 3.000đ đến 11.000đ/ ngày.

[img]http://www.**********************/attachments/cats-jpg.79473/[/img]

[img]http://www.**********************/attachments/cats2-jpg.79474/[/img]

sau khi đã thực hiện đăng ký thành công 1 trong số các gói cước 3g viettel theo ngày ở trên thì bạn hãy lưu ý một số vấn đề dưới đây để việc sử dụng data tốc độ cao đạt hiệu quả hơn:
    • hãy thường xuyên soạn tin nhắn kttk gửi 191 để quản lý tốt hơn số dung lượng data ưu đãi từ gói 3g tránh cước phí phát sinh khi vượt gói.
    • các gói cước 3g theo ngày đều có tính năng tự động gia hạn sau 24h (kể từ thời điểm đăng ký thành công) chính vì vậy nếu qua ngày tiếp theo bạn không có nhu cầu truy cập internet thì hãy hủy gói trước thời điểm gia hạn bằng cách soạn huy gửi 191.
    mobifone
    mobifone hiện tại chỉ cung cấp gói d5 là gói cước 3g một ngày duy nhất. trước kia có cả gói d3 dung lượng ít nhưng đã bị hủy bỏ vì ít người sử dụng. soạn tin nhắn với cú pháp như sau để đăng ký gói d5 1 ngày với phí chỉ 5000đ và có ngay 1gb dung lượng 3g tốc độ cao.
    • cú pháp đăng ký: d5 gửi đến 999
    • cước phí: 5.000đ/ngày
    • dung lượng data miễn phí: 1gb
    • cước vươt mức: miễn phí
    • cú pháp hủy gói d5: huy d5 gửi đến 999
    đối tượng được đăng ký gói d5 mobifone:

mặc dù mobifone không nói rõ nhưng chúng ta có thể tạm tính ra như sau:
    • thuê bao đang hoạt động hai chiều
    • thuê bao nhận được tin nhắn mời đăng ký gói d5
    đây là hai tiêu chí chính giúp bạn có thể đăng ký gói 3g 1 ngày thành công. ngoài ra, những thuê bao fast connect sẽ không được đăng ký gói cước này.

kiểm tra có thể đăng ký d5 được không

nếu vẫn không chắc chắn mình có nằm trong danh sách hay không, bạn có thể soạn tin nhắn với cú pháp sau đây: kt dskm gửi 999. tổng đài sẽ trả về kết quả cho biết bạn có thể đăng ký gói d5 được hay không.

theo mình thì đây là những gói cước đáng giá nhất nếu các bạn không có nhu cầu dùng thường xuyên 3g nhưng lại có việc đột xuất phải dùng đến

bbvn.net
    tham khảo internet​

bis viettel với mimaxsv thì cái nào rẻ hơn ạ?

gói d5 của mobifone có còn đăng ký được đâu bác, em bị nó đổi sang d7 đây, tốn kém hơn hẳn mà chẳng thêm được bao nhiêu 7000-5000 và 1,2gb - 1gb

bis viettel 60k/600mb còn mimaxsv 50k/2gb cái nào lợi hơn bạn biết

Trích dẫn Gửi bởi hissay
    gói d5 của mobifone có còn đăng ký được đâu bác, em bị nó đổi sang d7 đây, tốn kém hơn hẳn mà chẳng thêm được bao nhiêu 7000-5000 và 1,2gb - 1gb
    giờ thì phải nhận được tin nhắn mới đăng ký d5 được bác ạ

Trích dẫn Gửi bởi fang
    giờ thì phải nhận được tin nhắn mới đăng ký d5 được bác ạ
    chẳng hiểu sao nó chuyển sang d7 không cho đăng ký d5. ức thật

d7 mobifone: 7k - 1,2g tốc độ cao nếu hết thì trở về tốc độ thấp nhưng miễn phí vượt mức giống d7 vina bác ạ, như vậy dùng yên tâm hơn d5 trước kia em bị mấy quả vượt mức do cho trẻ con nghịch điện thoại xem youtube trả tiền vỡ mồm luôn, lúc nào dùng cũng lo canh xem còn bao nhiêu data.

Trích dẫn Gửi bởi ant0135
    d7 mobifone: 7k - 1,2g tốc độ cao nếu hết thì trở về tốc độ thấp nhưng miễn phí vượt mức giống d7 vina bác ạ, như vậy dùng yên tâm hơn d5 trước kia em bị mấy quả vượt mức do cho trẻ con nghịch điện thoại xem youtube trả tiền vỡ mồm luôn, lúc nào dùng cũng lo canh xem còn bao nhiêu data.
    vậy hả bác?? em mấy lần đi công tác cũng hết sạch tiền đt vì không để ý với gói d5. nhưng chắc có lẽ quay sang các gói hàng tháng vậy

Trích dẫn Gửi bởi hissay
    nhà mạng họ thay đổi liên tục để đáp ứng nhu cầu người dùng í mà bác. có phải ai cũng được đăng ký gói d7 đâu... e muốn cũng có đăng ký được đâu ak

mình xài mimax viettel 1,2gb vật vã tháng đủ dùng vs wifi :'(

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối