Trang 3 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 65
    Trích dẫn Gửi bởi ileoplus
    thanks bác nhiều, nhờ bác giải thích mà em đã hiểu ra được vấn đề. em ko dùng outlock mà dùng ical của macos nên cách làm có khác đôi chút.
    em add lịch trên vào apple ical sau đó cắm bb vào máy tính và bật bdm lên thì nó báo bạn đang sync bằng mạng ko dây, phải tắt đi thì mới sync được qua bdm, tức quá, tắc sync calendar qua gmail đi, cắm lại vẫn ko sync được, nó báo như sau: "there are no writable calendar available for syncing on this computer"
    ức chế tập 2, vào ical, ấn vào cái lịch vừa add, chọn export ra, sau đó add lại nó vào ical, nó hỏi add vào lịch qua gmail, chọn đồng ý. xong xuôi, bật sync calendar trên bb qua gmail lên, thế là tự động bis nó làm việc thôi, ngon lành cành đào.
    ps: cho em hỏi sao em up ảnh lên diễn đàn qua flickr mà ko được nhỉ, nó chả hiện ảnh lên gì cả.

hiện diễn đàn đang trong quá trình hoàn thiện nên link ảnh hỗ trợ tốt với các acc của picassa hoặc attach trực tiếp ảnh lên diễn đàn. cám ơn sự góp ý của bạn.

mình chuyên úp trang upanh.com..thử đi ^^

thanks pac nhiều nhiều.

hôm qua phát hiện 1 lỗi khi sync với outlook2007: danh bạ có tiếng việt là treo đơ.

bb9700, rom 6.0.0.668, có tiếng việt đầy đủ.

đầu tiên không hiểu, chờ 1 tiếng vẫn thấy dừng giữa chừng. mất cả chiều + tối mới phát hiện ra là do contact trong outlook có vài chục cái tên tiếng việt. hik... ngồi rà từng tên trong gần 2000 cái tên.... dã man!!!

bác nào gặp lỗi tương tự thì chỉ cần sửa lại, bỏ dấu tiếng việt trong contacts / outlook là xong nhé!

thank bạn 1 bài viết rất bổ ích với người chuẩn bị xài bb như mình ^^

em thấy đồng bộ danh bạ lên mây là ok nhất.
    em dùng onemediahub thấy chơi cả android, blackberry, iphone đó. tuyệt

thanks chủ thớt

thực chất trên bb có sync qua email của google nên nếu điện thoại ios hoặc androind - windows phone thì dễ dàng đồng bộ hơn.

thiếu android.

Trích dẫn Gửi bởi napoly26
    thiếu android.
    sync contact lên gmail bằng google sync là mọi chuyện có thể giải quyết. link tham khảo.

Trang 3 của 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối