Trang 1 của 24 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 233

Dùng Bis xả ga cho BlackBerry 10 dùng mạng VinaPhone

khi đăng kí 3g, người dùng thường sử dụng dung lượng cao trong khoảng 10 ngày, ai hay dùng truy cập hoặc coi phim được khoảng 1 tuần có khi 2 ngày đã hết. cảm giác sau đó vào mạng ì ạch, chậm trễ rất khí chịu. mình có nhận được thủ thuật này từ một thành viên nên hôm nay mình xin chia sẻ lại những bạn dùng mạng vina cách sử dung dung lương cao mãi mãi chỉ cần một lần đăng kí.

các bước như sau:

bước 1: các bạn vào mục mobile network >> apn ( biểu tượng bánh xe răng cưa, ở giữa, phía dưới màn hình) thay đổi mục access poin name thành: blackberry.net >> save lại

[img]http://www.**********************/attachments/4-jpg.62484/[/img]

bước 2: blackberry hub settings >> text messages >> advanced ( biểu tượng 2 gạch, giữa màn hình, phía dưới) >> apn thay đổi: blackberry.net >> save lại

[img]http://www.**********************/attachments/3-jpg.62483/[/img]

bước 3: setting >> about ( mục cuối cùng) >> mục category kéo xổ xuống >> network >> tùy chọn ( sọc 3 chấm, góc phải dưới) >> register blackberry

[img]http://www.**********************/attachments/2-jpg.62482/[/img]

bước 4: khởi động lại máy. và sau đó các bạn có thể sử dụng thiết bị truy cập mạng thoải mái. lưu ý là sua khi thay đổi apn các bạn nhớ lưu lại nha!

đã test thành công trên vina, các bạn sử dụng mạng mibi và viettel có thủ thuật nào hay chia sẻ cùng mọi người nhé!

bbvn.net

đã test và thành công =))

Trích dẫn Gửi bởi nông dân
    đã test và thành công =))
    trên nhà mạng nào vậy nông rân?

Trích dẫn Gửi bởi azulka
    trên nhà mạng nào vậy nông rân?
    em làm vina =))

gói maxs của mình sắp hết data dubg lượng cao rồi. sẽ thử xem sao. nhưng dựa vào đâu mà bạn biết là sau khi làm thủ thuật trên thì tốc độ mạng vẫn là tốc độ cao?

Trích dẫn Gửi bởi ngongao
    gói maxs của mình sắp hết data dubg lượng cao rồi. sẽ thử xem sao. nhưng dựa vào đâu mà bạn biết là sau khi làm thủ thuật trên thì tốc độ mạng vẫn là tốc độ cao?
    mình đã test và nhiều anh em đã test nhé, bạn yên tâm, từ trưa đến chiều mình sử dụng khá nhiều vời 10group, bbm cả ngày, lướt web và đọc báo thả ga nha !

[img]http://www.**********************/attachments/img_20150601_165909-png.62491/[/img]

mạng mobile fone không đăng ký blackberry.net được. khi đăng ký blackberry.net máy k vào internet được. máy mình là z3 rom 1779 off

mới thành công trên vina thôi bạn. mấy anh em viettel thử nghiệm cũng không được.

Trích dẫn Gửi bởi tâm ràm
    mạng mobile fone không đăng ký blackberry.net được. khi đăng ký blackberry.net máy k vào internet được. máy mình là z3 rom 1779 off

Trích dẫn Gửi bởi nông dân
    đăng ký bis ngay thôi bác, làm cái đc luôn !
    bác ơi, thử dùng máy bác download app từ bbw xem có bị trừ dung lượng ko? chứ chat chit thì bản chất là gói bbmu không mất data mà?

Trích dẫn Gửi bởi ngongao
    bác ơi, thử dùng máy bác download app từ bbw xem có bị trừ dung lượng ko? chứ chat chit thì bản chất là gói bbmu không mất data mà?
    xem video thì sao bác, em hay thi thoảng xem ca nhạc trên youtube lắm, yên tâm vì khi mình sử dụng thì lưu lượng đứng im kể từ khi mình thao tác bạn nhé :$

Trang 1 của 24 12311 ... CuốiCuối