Kết quả 1 đến 6 của 6

[Hỏi] Chép nhạc chuông, hình ảnh vào BB không thể nhớ

xin chào cộng đồng blackberry.
    sau khi dùng qua ios, android và các dòng diện thoại khác, bây giờ mình chuyển qua dùng bb, để khám phá một thiết bị, hđh mới. cho nên mình, đã mua về 1 em bb và mày mò trên mạng. cũng đã hiểu được một số vấn đề của bb.

vấn đề của mình muốn hỏi là khi mình cần chép nhạc, nhạc chuông, hình ảnh và video vào bb thông qua bbd thì bb phải có thẻ nhớ phải không? vì bbd thông báo cần có "media card" để tiếp tục quá trình ? nếu đúng như vậy thì có cách nào chép vào bộ nhớ máy không?

mong giúp đỡ! cảm ơn.

Trích dẫn Gửi bởi yutada
    sau khi dùng qua ios, android và các dòng diện thoại khác, bây giờ mình chuyển qua dùng bb, để khám phá một thiết bị, hđh mới. cho nên mình, đã mua về 1 em bb và mày mò trên mạng. cũng đã hiểu được một số vấn đề của bb.

vấn đề của mình muốn hỏi là khi mình cần chép nhạc, nhạc chuông, hình ảnh và video vào bb thông qua bbd thì bb phải có thẻ nhớ phải không? vì bbd thông báo cần có "media card" để tiếp tục quá trình ? nếu đúng như vậy thì có cách nào chép vào bộ nhớ máy không?

mong giúp đỡ! cảm ơn.
    cái này tuỳ thuộc vào máy thôi bạn ơi,nếu máy có bộ nhớ trong thi bạn có thể chép vào , còn những máy chỉ có bộ nhớ rom để cài hệ điều hành và ứng dụng thì bắt buộc bạn phải có thẻ nhớ thì mới chép nhạc ,hình ... vào máy được bạn ơi!

Trích dẫn Gửi bởi yutada

mong giúp đỡ! cảm ơn.
    trên blackberry nếu 1 dòng máy không hỗ trợ bộ nhó trong thì khi chép nhạc, hình thì tất cả sẽ nằm trong bộ nhớ ram (dùng chung cài app) và bộ nhớ này rất hạn chế (64mb, 128mb), nếu chép nhiều quá sẽ dẫn đến tình trạng chậm máy, treo máy. như vậy thẻ nhớ ra đời để giải quyết khâu này.

khi bỏ thẻ nhớ vào blackberry nó sẽ tự tạo cho bạn 1 thư mục blackberry (nếu máy có bộ nhớ trong là 1g or 4g hay 6,2g thì sẽ có thư mục home ), bên trong đó sẽ có các mục tương thích cho từng chuyên mục...một lời khuyên cho bạn nếu bạn dùng bộ nhớ trong khả mất dữ liệu sẽ rất cao với các trường hợp máy lỗi v.v.v...tốt nhất bạn nên dùng thẻ nhớ và lưu dữ liệu quan trọng ở đó.good luck.

thank all.................

nếu không có thẻ nhớ ngoài, nếu bạn chụp hình thì bức hình đó chắc chắn sẽ được ghi vào bộ nhớ trong của máy, và sẽ được thông báo khi không thể ghi nhiều hơn được nữa, khi đó bạn sẽ không thể chụp hình thêm. tốt nhất bạn nên kiếm 1 cái thẻ nhớ tầm khoảng 2-4gb là có thể vô tư sử dụng rồi :d