Kết quả 1 đến 5 của 5

9780 gặp sự cố mong các sư huynh và mọi người giúp đỡ

mình có 1 em 9780 đang dùng bình thường tự nhiên hay bị treo màn hình 15, 20s mới sử dụng được. mình đã up thử dùng các bản rom có trong diễn đàn nhưng vẫn bị treo màn hình không điều khiển được bất kỳ phím nào. khởi động lại máy hoặc wipe lại thì sử dụng được nhưng vẫn bị treo 15 đến 20s và có khi đang điều khiển sang trái phải thì cũng bị đơ 15s. mong các sư phụ giúp đỡ... e nản em này wa rồi đổi máy khác thì tiếc. yahoo: trandangtung_lco mail: cncpc123@gmail.com

Trích dẫn Gửi bởi minhquanlc
    mình có 1 em 9780 đang dùng bình thường tự nhiên hay bị treo màn hình 15, 20s mới sử dụng được. mình đã up thử dùng các bản rom có trong diễn đàn nhưng vẫn bị treo màn hình không điều khiển được bất kỳ phím nào. khởi động lại máy hoặc wipe lại thì sử dụng được nhưng vẫn bị treo 15 đến 20s và có khi đang điều khiển sang trái phải thì cũng bị đơ 15s. mong các sư phụ giúp đỡ... e nản em này wa rồi đổi máy khác thì tiếc. yahoo: trandangtung_lco mail: cncpc123@gmail.com
    nếu bác đã làm đủ các kiểu rùi thì mình cũng xin góp ý là nên bán và mua máy mới không thì đến khi nó chết luôn là cũng buồn đấy. về phần cứng ram của nó có vấn đề rùi.

máy bác bị lỗi phần cứng rồi nên up rom và wipe không làm gì được đâu. nên tiễn em ấy đi thôi.

á,bắt đúng bệnh rồi.tình trạng em của bạn cũng giống như em nhà mình vậy đó,mình cũng đang dùng em đó nè,lúc trước em nó bệnh như vậy mình đã gữi lại về hãng cho bão hành,giờ thì bình thường rồi,mình còn được nhân viên bảo hành nói," dòng bold 9780 này sử dụng rất ộn định,vì nhân viên ở đây ít thấy tiếp nhận em này đi bảo hành lắm" có cũng chỉ là những phần mềm cài vào bị rối họ gỡ ra thôi,em của mình mới cho đi du lịch bên singapo về nè.nên mong bạn suy nghĩ lại,

không nên gả cho người khác. bạn thử mày mò từng soft xem sao. máy mình 9650 cài cũng nhìu app khi chuyển qua chuyển lại cũng treo. xài 2 năm vẫn bình thường