Kết quả 1 đến 7 của 7

ACE ƠI CỨU CON BB9700 CỦA E VỚI????

e đang dùng con bb9700 tự nhiên hôm nay nó dở chứng .
    sáng nay e ngủ zậy e thấy nó hết pin.e đem đi sac,sac được khoảng 3h thì máy báo pin đây như mọi khi,xong e tháo sac ra để khoảng 30phut thì máy báo pin yếu,hết pin kg thể nào sử dụng được.e lại mag cắm sac để khoang 5 giây thi máy lại báo pin đầy,tinh trạng này cứ thế lặp đi lặp lại.bây giơ vẫn chưa được.
    em xin các anh chị em dúp e với huhuu

Trích dẫn Gửi bởi hoanghiep_90nd
    sáng nay e ngủ zậy e thấy nó hết pin.e đem đi sac,sac được khoảng 3h thì máy báo pin đây như mọi khi,xong e tháo sac ra để khoảng 30phut thì máy báo pin yếu,hết pin kg thể nào sử dụng được.e lại mag cắm sac để khoang 5 giây thi máy lại báo pin đầy,tinh trạng này cứ thế lặp đi lặp lại.bây giơ vẫn chưa được.
    bạn có thể thay một cục pin khác để thử, bên cạnh đó - đo nguồn máy xem có bị tình trạng báo pin "ảo" không ? hi vọng, nếu cục pin bị hỏng thì mọi chuyện giải quyết nhanh thôi ^^

bạn thử tháo thẻ nhớ ra xem, lúc trước, thẻ nhớ hư có thể dẫn đến tình trạng đó, lúc trước máy cũng vậy mình tháo thẻ ra thì ok, bạn thư xem sao

khả năng pin hư là rất cao bác à. bác nên mua pin mới > để phân biệt pin chuẩn và ko chuẩn thì pin chuẩn cầm nặng tay hơn và chú ý xem pin có phồng lên không. (kinh nghiệm cá nhân - good luck)

hồi đó mình cũng bị qua vậy
    bạn có dùng sạc bb chính hãng ko
    bạn thử reset máy đi ( reset hết như máy mới ấy )
    bạn thử lau sạch pin đi xem có phải có bụi hay gì ở đó ko !!!

Trích dẫn Gửi bởi xkagaya
    hồi đó mình cũng bị qua vậy
    bạn có dùng sạc bb chính hãng ko
    bạn thử reset máy đi ( reset hết như máy mới ấy )
    bạn thử lau sạch pin đi xem có phải có bụi hay gì ở đó ko !!!
    trc mình dùng 8110 sạc chính hẵng,zin luôn.khi minh chuyển sang 9700 thì họ đưa cho kai sạc đểu,thế là mình cắt, thay kai chân sạc đểu sang sạc xịn.xin hỏi mình làm thế có dc kg,co ảnh hưởng gì đến pin và máy kg?mình sử dụng thấy vẫn ok.sạc 2h đồng hồ là đầy rùi,mà dùng thì đc khoảng 1 ngày là hết.

trc mình dùng 8110 sạc chính hẵng,zin luôn.khi minh chuyển sang 9700 thì họ đưa cho kai sạc đểu,thế là mình cắt, thay kai chân sạc đểu sang sạc xịn.xin hỏi mình làm thế có dc kg,co ảnh hưởng gì đến pin và máy kg?mình sử dụng thấy vẫn ok.sạc 2h đồng hồ là đầy rùi,mà dùng thì đc khoảng 1 ngày là hết.
    thông thường, khi thay chấu sạc như vậy thì không ảnh hưởng gì . thời gian sạc 2h là đầy thì hợp lí, nhưng 9700 nếu nghe gọi bình thường chỉ được 1 ngày thì phải xem xét lai... hơn nữa, để đảm bảo tuổi thọ cho pin và máy thì bạn nên "đầu tư" 1 cục sạc tốt đúng nghĩa . bạn thử so sánh giá trị: máy 9700 + pin vs cục sạc .:skull: