Kết quả 1 đến 7 của 7

có 1 tí vấn đề với BIS của vinaphone

tình hình là em đã đăng kí bis vinaphone được rồi.
    nhưng có 1 số vấn đề như sau:
    1. nhu cầu của em chỉ có lướt web, đọc mail, chat, nhắn tin thì nên dùng bis + 3g hay chỉ 3g hay chỉ bis ạ?
    2.sử dụng bis + 3g thấy có vẻ hại pin.​3. ko tập trung được vì facebook báo notifications hơi bị nhiều, mà anh chị biết rồi, đèn led mà nháy thì làm sao mà ko mở lên xem có j cho được ------> anh chị em khắc phục thế nào ?​

bạn để ở chế độ 2g -> edge thì vẫn sử dụng bis bình thường mà còn tiết kiệm pin hơn rất nhiều. 3g thì ngốn pin ác lắm...khi nào có nhu cầu kết nối nhanh (duyệt web, face...) thì thãy bật 3g.

vâng, em cũng nghĩ vậy, còn cái vụ facebook báo notifications nhiều thì làm sao hả anh? có cách nào cài đặt cho máy ko báo mà tin nhắn đến vẫn rung ko ạ?

facebook bác tắt led đi được mà. bác vào sound and alert profiles ( cái loa ấy)->change sounds and alerts-> sounds for selected profile->other applications-notifiers->facebook hoặc facebook chat rồi chỉnh led on->off.

Trích dẫn Gửi bởi chutuong13
    vâng, em cũng nghĩ vậy, còn cái vụ facebook báo notifications nhiều thì làm sao hả anh? có cách nào cài đặt cho máy ko báo mà tin nhắn đến vẫn rung ko ạ?
    bạn làm như sau: menu/options/turn of email notifications hoặc vào profiles cho các thông báo từ facebook là silence hết thử nhé

trong facebook app, phần options có mục blackberry messages appication.
    bạn không tick chọn nó thì nó sẽ không gửi thông báo trên messages blackberry đâu bạn.

cần mua bb9900 đẹp,ưu tiên full box.bác nào bán pm cho em 0988863832