Kết quả 1 đến 6 của 6

Không vào diễn đàn bằng trình duyệt Browser trên BlackBerry 9300?

sao tui thấy đây là web cho blackberry nhưng khi dùng browser trên con 9300 (rom đã rút tận xương tận tủy để ram thật nhìu rùi) mà vẫn bị out ra ngoài, trong khi nếu đọc báo trên mấy trang như vnexpress hay zing.vn thì 1 lần chơi 4 tab vẫn chạy ầm ầm, mình mong ad thiết kế lại giao diện trang mobile nhẹ lại tí chứ ngày nào cũng lên đây đọc tin tức về rim mà toàn bị out, phải bò dậy mở lap lên để đọc nản quá ^^

Trích dẫn Gửi bởi lucifervnn
    sao tui thấy đây là web cho blackberry nhưng khi dùng browser trên con 9300 (rom đã rút tận xương tận tủy để ram thật nhìu rùi) mà vẫn bị out ra ngoài, trong khi nếu đọc báo trên mấy trang như vnexpress hay zing.vn thì 1 lần chơi 4 tab vẫn chạy ầm ầm, mình mong ad thiết kế lại giao diện trang mobile nhẹ lại tí chứ ngày nào cũng lên đây đọc tin tức về rim mà toàn bị out, phải bò dậy mở lap lên để đọc nản quá ^^
    tạm thời có thể cài opera mini trên blackberry để vào diễn đàn nhanh hơn. download tại: m.opera.com
    mình test thử trên browser xem sao!

opera mini không thể có sự uyển chuyển như browser của os6 được bạn ah, ý mình nói ở đây là trang giao diện mobile nó quá nặng, các dòng bb thấp như 9300 kg thể duyệt nổi, vào là báo page too large , need to close! ngay, chứ cái chuyện đăng nhập mới có thể post bài có lẽ bạn kg cần nhắc mình ^^
    đó là chút ý kiến của mình về diễn đàn thôi....thân...

Trích dẫn Gửi bởi lucifervnn
    opera mini không thể có sự uyển chuyển như browser của os6 được bạn ah, ý mình nói ở đây là trang giao diện mobile nó quá nặng, các dòng bb thấp như 9300 kg thể duyệt nổi, vào là báo page too large , need to close! ngay, chứ cái chuyện đăng nhập mới có thể post bài có lẽ bạn kg cần nhắc mình ^^
    đó là chút ý kiến của mình về diễn đàn thôi....thân...
    đúng là dùng browser vào forums hì hụt thiệt, để mình xem chuyển bài của bạn vào box hỏi đáp cho mấy anh chị bên bqt trả lời vậy!

mình thấy đã chuyên trang cho bb thì tối ưu cho với tất cả các dòng bb, nghĩ chắc cũng kg riêng gì mình bị trường hợp này, ức chế lắm ạ ~.~

vnexpress là trang chuyên tin tức nên dung lượng data base không quá nhiều, một site có tích hợp 4rum thì đúng thật là hơi nặng nếu duyệt trên các dòng máy có ram ít, rất cám ơn sự đóng góp ý kiến của các bạn. bqt sẽ cố gắng tối ưu web tốt hơn nữa để các thành viên tham gia thảo luận thường xuyên hơn. :d