Kết quả 1 đến 4 của 4

Hỏi vấn đề Upgrade Playbook lên OS 10.***x

chào các bạn, mình theo dõi tin tức trên website chúng ta mỗi ngày nhưng chưa thấy topic nào hướng dẫn chi tiết việc upgrade bản os 10.***x beta cho playbook cả. mặc dù nói mới chỉ là bản beta nhưng đến nay os 10.***x đã khá nhiều app có sẵn. với lại thời gian gần đây lại xôn xao os 10 beta quá, khiến anh em cũng nôn nóng muốn thử nghiệm nó ngay trên playbook của mình. thấy trên trang crackberry.com chia sẻ upgrade playbook lên os 10 beta là khá liều lĩnh. nhưng các developers ở việt nam chúng ta cũng thử nghiệm khá nhiều rồi, chắc hẵn cũng biết nó nguy hiểm hay không. vậy xin hỏi anh chị em nào đã upgrade thành công playbook lên os 10.***x beta thì share cho mọi người với nhé. nôn quá đi!

chào thuannguyen, việc cập nhật lên bản 10 beta cũng rất dễ bạn chỉ việc download folder chứa các file bar > bật dev mode lên > dùng ddpb cài vào sau đó reset lại máy là lên 10 beta. nhưng bạn đừng up lên vì nó rất là cùi chuối , chạy rất là chậm, hay treo máy. nếu lỡ cài rùi thì wipe máy đôi khi còn xẫy ra lỗi wifi hay đại loại là vài lỗi nhỏ khác.

để nguyên mà dùng,update xong lại lỗi tùm lum

bạn đợi bản beta hay chính thức ra đi rồi update trực tiếp trên pb. nếu bạn down các file bar về thì rồi update thì máy rất chậm như bốn con mắt nói